Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 03-05-2013, 11:51 AM
altonvnrep altonvnrep đang online
Senior Member

Mặc định Lỗi Recovery mode loop trong itouch gen 3

Tình hình là sau khi mua về 1 em touch gen 3 thì mình lập tức restore em nó và jailbreak bằng blackra1n. Sau khi jailbreak và cài cydia và cài một đống games thì mình restart lại. Lúc này mới tá hoả là sau khi restart nó tự động vào recovery mode.. Mình chạy blackra1n lại một lần nữa thì vào sử dụng bình thường nhưng khi restart thì nó lại vào recovery mode.:-?

Bực mình quá restore lại và jailbreak ko cài cydia thì khi restart nó vẫn bị thế. Tức quá restore lần nữa ko cài blackra1n để jailbreak thì nó ko bị làm sao hết:@). Như vậy mình đi đến kết luận là cái itouch gen 3 firmware 3.1.2 khi jailbreak bằng blackra1n bị lỗi gì đó.3

Quyết tâm không chịu thua lập tức hỏi bác google thì bác ấy bảo là bị lỗi recovery mode loop và có chỉ cho cách khắc phục (của iphone chứ ko phải itouch). Mình làm đúng như vậy, quá trình sửa lỗi diễn ra rất trơn tru nhưng khi restart thì em nó lại vào recovery mode....:@).

Tức quá mình quyết định áp dụng cách cuối cùng: restore lại original firmware 3.1.2 và jailbreak và cài cydia luôn, sau đó cài một đống games vô, chấp tay vái nó vài cái rồi đi ngủ (thức từ 9h tôi tới 7h sáng mà tìm ko ra cách giải quyết). Từ đó tới nay mỗi khi xài gần hết pin thì cắm sạc liền, không để nó tắt máy mắc công lại chạy blackra1n để thoát ra recovery mode nữa:-s

Anh em nào đọc xong có cao kiến hay thấp kiến gì thì chỉ cho mình biết với. Mìh potay.com.vn với em nó rồi[-(
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
dogothanhhien dogothanhhien đang online
Senior Member

) ! Chịu khó 1 thời gian đi bạn ! Mai mốt sẽ có phiên bản JB mới hoàn thiện hơn ! Mai mốt xài tới 10% pin là cho nó "ngủ" là đc rồi
->

vat_99 vat_99 đang online
Senior Member

Việc bạn đang làm là 1 chuyện k thể nha, từ khi ra blackrain rc1 thì đã là 1 file hack k hoàn hảo cho ipod touch gen 3 rồi, sau mỗi lần reboot thì sẽ trở về chế độ recovery mode,cho nên nên tránh reboot và cài thêm các app sbsetting hay app nào có chức năng respring để khi làm 1 việc gì đó như cài theme hay cài app mà có đòi hỏi khởi động lại thì chỉ cần bấm respring là đc rồi
->

wine wine đang online
Senior Member

Aida, tưởng mình cùi bắp nhưng thực chất bản ***** này bị lỗi thiệt hả ta

Vậy mình đê vậy xài khỏi tắt máy được không nhỉ
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết