Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > LÝ THUYẾT ĐIỆN THOẠI DI ĐỘNG > CÁC HỆ THỐNG MOBILE KHÁC
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 09-06-2012, 08:34 AM
hanamtbxd hanamtbxd đang online
Senior Member

Mặc định Cho mình hỏi?

Có cách nào cài chương trình vào thẻ nhớ mà không phải tắt máy và tháo thẻ ra không các bạn? Mình cài bằng đầu đọc CARD mỗi lần cài phải tắt máy, tháo pin để lấy thẻ ra xót máy quá..
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
trinhqtoan trinhqtoan đang online
Senior Member

có 1 cách nửa là bạn dùng chương trình kết nối đt với máy tính , rồi bấm vào chương trình cần cài thì đt nó sẽ hỏi bạn có cài không , sau đó bấm ok, rồi setup bình thường nha
->

daloc daloc đang online
Senior Member

theo minh thì cap dử liệu xài tốt nhất , tại vì nó truyền ổn định nhất , còn việc tạo kết nối giữa đt và máy tính thì , bạn cài NÔKIA PC SUTIE vào là được , rồi cắm cáp vào đt , đầu kia cắm vào USB , reset máy vi tính lại , chừng nào thấy trên máy vi tính hiện dòng chử Nokia 7610 connect là ok
->

thao thao đang online
Senior Member

ừ đúng rồi đó
->

matassan matassan đang online
Senior Member

Mình cài phần mềm Nokia PC Suite cho N7610 được rồi xong mình cài phần Cable Drive ở trong CD Rom đi kèm nhưng máy tính báo lỗi không cài được Cable Drive. Mọi người có bị như thế không? Nếu các bạn có phần cable drive dùng được thì cho mình nhé. mình đang rất cần. Cám ơn các bạn nhiều.
->

vntsinh vntsinh đang online
Senior Member

cái này mình cũng bị , khi cài như khi mà nó báo lỗi bạn cứ tiếp tục cài , rồi reset máy lại là nó nhận liền hà
->

dung07041974 dung07041974 đang online
Senior Member

Mình mới bắt đầu dùng cài cáp dữ liệu nên có một số điều chưa biết các bạn chỉ giùm mình với nhé:
- Mình cũng đã cài drive của cáp truyền dữ liệu như bạn nói nhưng khi dùng nó vẫn báo lỗi thì có bị làm sao không?
- Mình chỉ muốn dùng cáp dữ liệu để chuyển chương trình vào thẻ nhớ mà không cần tắt máy và tháo pin ra thì phải làm thế nào? Mình không muốn cài chương trình vào bộ nhớ của máy cho đỡ nặng. Mình cài Nokia PC Suite vào, khi mở ra thì thấy một loạt lệnh như Backup and restore, Synchronise ... gì gì đó thì mình phải vào đâu để cóp chương trình? Nhờ các bạn chỉ cho mình trình tự cụ thể mình phải làm khi mình muốn cóp chương trình vào thẻ nhớ.
- Sau khi dùng xong muốn tháo cáp dữ liệu và điện thoại ra khỏi máy tính thì vào đâu để tắt kết nối (giống như USB dùng xong thì phải tắt ở biểu tượng mầu xanh, cái này mình chẳng biết tắt ở đâu cả, cứ giật ra luôn thôi chẳng biết có sao không nữa?)
Mình rất mong câu trả lời của các bạn. Thanks.
->

thanhlongsctb thanhlongsctb đang online
Senior Member

Khi bạn cài Driver của máy báo lỗi bạn cứ bấm cho cài tiếp. Hình như là 4 lần như vậy (Mình không biết giải thích làm sao bạn cứ hiểu là máy có 4 driver). Khi nào cài xong biểu tượng của PC Suite sẽ đậm màu (Khi kết nối được với máy) bạn thấy có dòng chữ Nokia 7610 ở dưới.
Bây giờ bạn không cần khởi động chương trình PC Suite, bạn chỉ cần click vào Phần mềm bạn muốn cài chương trình sẽ tự động kết nối với điện thoại bạn chỉ cần tiến hành cài trên điện thoại, chọn bộ nhớ thẻ là xong.
Bạn muốn chép nhạc, phim, hình ảnh... Bạn click vào biểu tượng File mamnager trong PC Suite, bạn sẽ thấy Phon memory và memory card, bạn copy dữ liệu từ máy tính rồi pát vào đó. Bạn có thể copy trò chơi, phần mềm vào thẻ nhớ rồi tiến hành cài trên điện thoại. Như vậy bạn không cần tắt máy tháo pin ra.
Nhưng bạn sẽ không mở được thư mục ẩn system của thẻ nhơ.
Chúc vui.
Minh là lính mới có gì sơ xuất xin các anh các chị bỏ qua.
->

phulyfap phulyfap đang online
Senior Member

Để giao tiếp được giữa máy tính với ĐTDĐ Nokia 7610 bạn cần một trong những phụ kiện và phần mềm sau:
Chương trình: MobiMB Mobile Media Browser V3.0 hoặc PC Suite 6.5
1. Kết nối qua cáp USB DKU-2
A. Cài đặt Driver DKU-2
Vào thư mục chứa Driver chay file Setup.exe
Nhấn Next để bắt đầu cài đặt Driver
Nhấn chọn vào I accept the terms in the License Argreement để đồng ý bản quyền. Nhấn Next để tiếp tục
Chọn đường dẫn để cài đặt Driver, nhấn Next để tiếp tục
Quá trình cài đặt mất khỏang 5 phút.
Nhấn Finish để hòan tất quá trình cài đặt Driver
***Lưu ý: Nếu bạn sử dụng PC Suite bản 6.6 (Quá trình cài đặt cũng giống bản 6.5) thì không cần phải cài đặt Driver hoặc bạn đang sử dụng Windows XP SP1 thì cũng không cần cài đặt Driver này.
B. Cài đặt và sử dụng chương trình Nokia PC Suite
Vào thư mục cài đặt chạy file Nokia_PC_Suite_65_en.exe
Nhấn Next để tiếp tục
Đánh dấu chọn vào I accept the terms in the License Agreement. Nhấn Next để tiếp tục
Chọn thư mục để cài đặt. Nhấn Next để cài đặt.
Bắt đầu quá trình cài đặt.
Nhấn Finish để kết thúc quá trình cài đặt.
Sau khi cài đặt xong, chương trình sẽ tự động thực hiện kết nối với máy ĐTDĐ, nhấn Cancel để bỏ qua.
Và dưới thanh Taskbar sẽ có biểu tượng
Nokia PC Suite đánh dấu chéo (chưa kết nối được).
Sử dụng chương trình Nokia PC Suite 6.5
Nhấn nút phải vào biểu tương Nokia PC Suite ở góc phải màn hình
Nhấn chọn Manager Connection:
Bạn đánh dấu check vào kết nối mình sử dụng (Ở đây là USB DKU-2 )
Tiếp theo bạn gắn một đầu cáp USB bạn gắn vào máy tính, đầu còn lại gắn vào ĐTDĐ của bạn. Bạn chờ một khỏang thời gian để chương trình tự động dò tìm kết nối cho bạn (quá trình dò Driver trải qua 7 lần tìm kiếm Driver, bạn cứ cho tìm kiếm tự động (Install the software automaticcally (Recommended)) là được, nếu kết nối thành công thì biểu tượng Nokia PC Suite ở góc phải sẽ sáng lên, đồng thời chương trình sẽ tự động chạy chương trình Nokia PC Sync để đồng bộ danh bạ của bạn với máy tính, bạn có thể nhấn Cancel để bỏ qua quá trình này
Để tải hình ảnh nhạc chuông cho máy bạn vào My Computer > chọn Nokia Phone Browser (Thư mục này tự động xuất hiện khi cài đặt chương trình Nokia PC Suite)
Nhấn vào Thư mục Nokia Phone Browser
Chương trình sẽ nhận ra Model máy của bạn (Ví dụ ở đây là Model Nokia 7610)
Từng thư mục trên máy và trên thẻ nhớ
Đến đây thì bạn có thể tải hình ảnh, nhạc chuông Bạn chỉ việc Copy những file cần tải trên Windows và Paste vào thư mục trên ĐTDĐ của bạn, Để lấy ảnh lên máy tính thì bạn làm ngược lại
Để xem lại bạn chỉ vào đúng thư mục vừa tải vào và mở lên để xem
Để cài đặt chương trình cho ĐTDĐ bạn mở chương trình Nokia PC Suite ở ngòai màn hình Desktop chọn Install aplication
Ở khung bên trái là file cài đặt chương trình, khung bên phải là nơi bạn cần cài đặt chương trình (Memory hay Card). Sau đó chỉ cần nhấn mũi tên sang phải là xong.
Lúc này trên ĐTDĐ của bạn sẽ hỏi là có muốn cài đặt chương trình không? Bạn chỉ cần nhấn Yes là bắt đầu quá trình cài đặt. Hoặc bạn có thể chép file cài đặt lên thẻ nhớ rồi sau đó dùng chương trình quản lý file trên điện thọai tìm đế file này và cài đặt chúng.
Ngoài ra chương trình này còn có các chức năng:
Synchronise: đồng bộ dữ liệu, danh bạ, lịch làm việc với máy tính
Sendtext Message: Gởi tin nhắn trực tiếp từ máy tính
Create wallpaper: Tạo hình nền
Create ringtone: Tạo nhạc chuông
Backup: Sao lưu, phục hồi dữ liệu trên ĐTDĐ (giống ghost trên máy tính)
Connect to Internet: kết nối truy cập Internet (ĐTDĐ làm Moderm truy cập Internet)
…Tất cả đều với giao diện thân thiện và dễ sử dụng của PC Suite.
***Lưu ý: Bạn cũng có thể sử dụng cáp DKU-2 kết nối qua chương trình MobiMB Mobile Media Browser bản 3.0 như hướng dẫn dưới đây.
C. Sử dụng với chương trình MobiMB Mobile Media Browser
Ø Cài đặt và sử dụng chương trình MobiMB Mobile Media Browser 3.0
Chương trình khá nhẹ chạy ổn định mọi hệ điều hành
Hỗ trợ kết nối qua:
· IrDa
· Cable
· Bluetooth
Hỗ trợ cho Model: Nokia 3100, 3105, 3120, 3200, 3220, 3230, 6020, 6021, 6100, 6101, 6108, 6170, 6220, 6230, 6230i, 6610, 6610i, 6820, 6670, 7200, 7210, 7250i, 7260, 7270, 7610….
Vào thư mục chứa chương trình, chạy file mobimb_3_0_full.exe
Nhấn Next để bắt đầu cài đặt chương trình.
Đánh dấu chọn vào I agree to the terms of this licence agreement. Nhấn Next để tiếp tục.
Điền thông tin vào 2 ô: Name và Email (thông tin này đặt bất kì) Nhấn Next để tiếp tục.
Quá trình cài đặt chương trình lên máy tính của bạn.
Nhấn Finish để kết thúc.
Sau khi cài đặt xong, chương trình sẽ tự khởi động
và tạo biểu tượng
Sử dụng chương trình MobiMB Mobile Media Browser V3.0
Ø Một đầu Cáp bạn gắn vào cổng Pop-Port trên ĐT, còn đầu kia gắn vào cổng USB trên máy tính.
Ø Khởi động chương trình MobiMB Mobile Media Browser từ màn hình Desktop
Nhấn vào nút Start MobiMB
Tạo kết nối mới bạn nhấn chọn Add connection > chọn Cable Connection > Nokia > DKU-2 cable
Nếu kết nối thành công thì chương trình sẽ nhận ra tên Model máy của bạn (ở đây VD là Nokia 6670)
Nhấn vào OK. Chương trình sẽ load toàn bộ thư mục có trên máy của bạn.
Ø Giao diện của chương trình MMobiMB Mobile Media Browser hòan tòan giống cửa sổ Explorer của máy tính. Khung bên trái để chọn, khung bên phải để thao tác. Bạn chỉ cần vào thư mục đã lưu nhạc chuông, hình ảnh, trò chơi, ứng dụng trên máy tính, ví dụ trong CD của thegioimobi chọn hình ảnh cần tải, nhấn nút phải chuột vào hình muốn tải > chọn Copy
Sau đó qua cửa sổ của chương trình chọn thư mục hình muốn lưu (bộ nhớ máy hay thẻ nhớ), nhấn vào biểu tượng thứ 4 trên thanh công cụ (hoặc nhấn Ctrl + V)
- Để tải nhạc chuông thì bạn chọn đúng thư mục Âm thanh trên máy ĐTDĐ và cũng làm tương tự
- Riêng đối với việc tải Game hay ứng dụng bạn phải chép file cài đặt lên điện thọai rồi sau đó dùng chương trình quản lý file trên điện thọai (SeleQ, Explorer, FileMan) tìm đến nơi lưu file này và cài đặt trên ĐTDĐ.
- Cách lấy hình ảnh đã chụp trên điện thọai vào máy tính cũng tương tự như cách tải hình vào máy.
Ngoài ra chương trình còn có một số tính năng khác nữa đang chờ bạn khám phá thêm.
*** Lưu ý:
- Sử dụng chương trình bạn phải lưu ý dung lượng bộ nhớ máy phải còn trống để tải vào (Xem góc trái màn hình) và lọai file mà Model máy mình hỗ trợ, nếu không khi chép vào máy sẽ không đọc được.
2. Kết nối qua cổng Bluetooh
A. Cài đặt Driver cho cổng Bluetooth
Tìm đến thư mục Driver Bluetooth, chạy file Setup.exe
Chương trình hỏi chọn ngôn ngữ để cài đặt. Nhấn OK để tiếp tục.
Bảng hướng dẫn khi cài đặt chương trình. Nhấn Next để tiếp tục.
Nhấn Yes để tiếp tục.
Xác nhận bản quyền. Nhấn Yes để chấp nhận.
Chọn thư mục cài đặt chương trình. Nhấn Next để tiếp tục.
Bắt đầu thực hiện quá trình cài đặt.
Kết thúc quá trình cài đặt. Khởi động lại máy để nhận dạng thiết bị.
Sau khi cài đặt xong trên màn hình Desktop sẽ có biểu tượng:
B. Sử dụng chương trình Bluetooth BlueSoleil
Dùng chuột nhấp đúp vào biểu tượng BlueSoleil ở bên ngòai Desktop, sẽ xuất hiện giao diện chính của chương trình.
Để giao tiếp bạn phải kiểm tra xem Bluetooth của ĐTDĐ đã bật chưa, cổng Bluetooth đã gắn vào máy tính chưa. Sau đó nhấn vào hình tròn màu cam ở giữ chương trình. Chương trình sẽ tìm tất cả thiết bị đang mở Bluetooth.
Nhấp đúp vào tên thiết bị muốn kết nối dữ liệu. Chương trình sẽ hỏi trên máy ĐTDĐ của bạn có muốn nhận kết nối này không, bạn chọn Yes, xác lập mật khẩu cho kết nối, bạn có thể đánh bất cứ số gì, hoặc là không đánh gì cả. Sau đó trên máy tính sẽ yêu cầu bạn nhập vào Password mà bạn đánh trên ĐTDĐ lúc nảy.
Hai Passkey phải trùng nhau, sau đó nhấn OK.
Tạo số phone kết nối Internet. Nhấn chọn No. Lúc này các biểu tượng trên thanh công cụ sẽ sáng lên. Bạn chọn vào biểu tượng thứ 3 để tải hình ảnh, nhạc chuông cho máy…
Chương trình sẽ nhận ra những Thư mục có trên máy của bạn.
Bạn chỉ việc Copy các file cẩn tải sau đó vào đúng thư mục Paste là xong.
Với Bluetooth này bạn sau khi cài xong, file nhận được trên ĐTDĐ sẽ hiển thị dưới dạng tin nhắn của máy, bạn chỉ việc mở lên và lưu lại là xong.
***Lưu ý:
- Trên thị trường có nhiều lọai Bluetooth khác nhau, cách này chỉ áp dụng cho Bluetooth BlueSoleil
- Một số máy Series 60 như Nokia: 3230, 6260, 6600, 6630, 6670, 6680, 6681, 7610, 7710, 9300, 9500, N70, N90…Mặc định tin nhắn sẽ chuyển lên bộ nhớ máy do đó khi gởi buetooth (hay hồng ngọai) bạn phải chỉnh lại là gởi lên thẻ nhớ (Vào Menu > Message > Options> Setting > Other > Memory in use – Một số máy phải cài phần mềm như 3230, N-Gage QD…) để tránh tình trạng bị tràn bộ nhớ máy dẫn đế máy bị treo, phải cài lại phần mềm.
Tài liều sưu tầm.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị