Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 06-05-2013, 09:51 AM
vungtauvp vungtauvp đang online
Senior Member

Mặc định Iphone 2G 16GB em mới dùng không biết bị lỗi gì mong cả nhà giúp đỡ

Hum bữa em mua lại được con Iphone này với giá 2tr hix nhưng xài thấy nãn quá mong cả nhà giúp dùm em phát!!!!!!!!!!!!
Tình hình là em đang dùng FW 3.1.3 update trực tiếp trên itunes và Jaibreak bằng Redsnow 0.9.2 từ trên diễn đang mình!!!!!!!!!
Không hiểu sao máy xài rất chậm mặc dù nhiều lúc em xem bộ nhớ trống còn tới trên 50mb xem bằng sbsetting hixhix nhiều khi em xem tin nhắn bằng mặc định của máy hay vào phần setting cũng phải đợi rất lâu và phải vào lại rất nhiều lần vì mỗi lần vào lần đầu là toàn bi đá ra phải dô lại 2 3 lần mới dô được! Chơi game nhiều khi cung vậy và rất lag (Fruit Nịna, Angry Birds, Egg shoot, ailatrieuphu,......)
cho em hỏi thêm màng hình của Iphone của em bị vậy là bị sao vậy các bác

Em có cảm giác cứ mỗi lần mà màng hình của em bi lòe màu càng nhiều thì máy càng chậm vậy đó các bác mong các bác góp ý giúp em với
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
hanamtbxd hanamtbxd đang online
Senior Member

up............... các bro ơi xin giúp dùm em với
->

lehuy345 lehuy345 đang online
Senior Member

Lại một ngày nữa trôi qua rùi vẫn chưa có ai giúp hết mong các bác xem dùm em huhuhu
->

rmaher rmaher đang online
Senior Member

- Mình cũng có 1 em 2G 16Gb lock, cũng đang chạy FW 3.1.3. Mình chỉ có thể góp ý là... iPhone 2G về tốc độ xử lý (cả về đồ họa) tương đối yếu nên việc xử lý những hiệu ứng hình ảnh, màu sắc của game cũng ko được mượt lắm. Cái nữa là những game như Fruit Ninja hay Angry Bird nếu cài những bản update mới nhất (trên apptrackr.org có ghi fix lỗi tương thích với iPhone 4/iPad) sẽ nặng và chạy trên iPhone 2G sẽ rất mệt mỏi và chậm hơn thấy rõ so với những phiên bản cũ hơn (tiêu biểu là game Fruit Ninja, nếu bạn cài v1.6.1 sẽ thấy mượt hơn v1.7.1).
- Nói chung là... vừa xài 3Gs và 2G thì thấy 2G đúng là cùi thiệt, nhưng mình vẫn có tình yêu với 2G vì cái vỏ kim loại và kiểu dáng to nặng của nó, rất hợp với nam, trông khá là cứng cáp, mặc dù gần đây wifi của em nó bắt sóng hơi yếu nhưng ko bị tình trạng chập chờn (chắc là do tuổi tác cũng cao rồi, từ 2007 tới giờ mà).
- Thôi thì cũng có vài góp ý với bạn về cách dùng của mình. Đối với máy lock có cài Cydia thì nên hạn chế cài những ứng dụng ko cần thiết từ Cydia vì vừa hao pin vừa nặng máy (trừ Appsync là cần thiết, quá lắm thêm cái AppstoreVN còn lại những cái khác đừng nên cài nhìu. Có thích ứng dụng nào thì cố tìm file .ipa trên diễn đàn chứ đừng quá ỷ lại Cydia).
- Còn về Cydia thì bạn cố gắng chờ nó "Loading data" và up hẳn lên Cydia 1.1.1 chạy sẽ nuột hơn, mình để nó up lên luôn.
- Về phần các ứng dụng cài trên máy, đặc biệt là vô Setting và các mục bên trong. Vì 2G ko chạy đa nhiệm nên các ứng dụng khi thoát ra sẽ không chạy nền nên khi bạn vào lại nó sẽ có độ trễ khoảng 3s-5s để load lại, còn nếu lâu hơn thì...
- Với lại iPhone 2G hiện giờ dù bèo bèo cũng đừng quá ham rẻ, 2G 16Gb mua 2tr nhìu khi có bệnh hoạn gì mới đẩy gấp giá đó. Chứ 2G 16Gb của mình vỏ hơi xấu, đã bung thay pin 1 lần cách đây 2 năm, còn lại zin xài từ 2007 tới giờ ko bệnh hoạn gì mà còn có người trả 3tr mình còn tiếc chưa bán, huống gì 2tr rẻ còn hơn 2G 8Gb nữa.
- Chúc bạn vui!
->

matassan matassan đang online
Senior Member

Thì bạn nhìn cái hình mình post là lấy mấy khác chụp lại màng hình IPhone của mình đó là biết em nó bị gì rùi mong bạn xem giúp nó bị loè ảnh vậy bị sao vậy!!!!!!!
Và theo như mình nghĩ chạy ứng dụng mà nặng thì còn nói được chứ chay những ứng dụng mặc định như setting và mesentger tin nhắn đó mà nặng mới thấy kỳ chứ
->

minhanh.co minhanh.co đang online
Senior Member

bạn thử restore lại xem sao, có thể do quá trình cài đặt bị j đấy. màk màn hình ip thì chụp = sleep + home đc màk bạn, đâu cần lấy cái khác chụp đâu
->

tiemkinhduongquang tiemkinhduongquang đang online
Senior Member

Cảm ơn mình vừa đi công tác về cảm ơn bạn đã trả lời
Nếu mình chụp sleep home thì hình ảnh coi trên pc không bị gì hết mình mà coi trên màn hình ip của mình nó bị loè màu vậy đó
->

Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị