Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > Windows Mobile™ Pocket PC > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 23-04-2013, 04:27 PM
altonvnrep altonvnrep đang online
Senior Member

Mặc định So Sánh Các ĐT Đời Mới Bây Giờ Với ĐT Nhật ( JPM )

Hiện nay các hãng dt Đại Gia lớn trên thới giới đang tung ra thị trường hàng loạt model đt PHIÊN BẢN QUỐC TẾ với công nghệ cực cao,màn hình cực đẹp với công nghệ HD,multi khủng...như :
- Motorola có : Milestone XT720 , Droid X
- SamSung có : Galaxy S I9000, Wave , I8000, ( super Amoled or Amoled )
- Iphone 4
- Nokia có : N900, N8 ,
- Sony Ericsson có : Satio , Xperia X10 , X3 , X2 ...
- HTC có : HD2 , Bravo, Desire
- Google có : NeXUs One
- LG có : Arena
Bác nào đã từng xài hoặc thử nghiệm qua các dòng điện thoại trên và cũng đã đồng thời xài qua các dòng điện thoại Nhật như SHARP - FuJitsu - NEC - Panasonic - Toshiba - LG... thì có so sánh và nhận xét gì giữa Phiên Bản Quốc Tế và ĐT Nhật không ?
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
latigo7441 latigo7441 đang online
Senior Member

Trừ những cái JMP những con trên mình tiếp xúc qua gần hết (mình không phải dân chơi đâu, nghèo lắm). Mình là dần kỹ thuật điện thoại di động, có điều kiện nên đã test hết qua. sao bạn gọi nó là bản quốc tế nhỉ? ^^
Những con bạn kể có những con cũ rùi. Những con màn hình đẹp trong đó chỉ có: Galaxy S, Wave, X10, iPhone 4, Milestone....
JMP thì mới chỉ xài qua: SH770, 705, 816, 903, 904, 920, 923, . Docomo sh905i, 903i, 03A, N905i, P905, P02a.

Nhận xét thì bao nhiu cho hết. Bạn muốn so sánh về cái gì?
Màn hình? Âm thanh? Video? Kiểu dáng? Hoạt động?...
->

norfolk norfolk đang online
Senior Member

Theo mình thì có cảm nhận đầu tiên về hình dáng kiểu nấp gập với những đường nét tinh sảo và bóng bẩy rất bắt mắt làm mê mẩn lòng người , kèm theo các kiểu xoay trở thật lạ lùng và pro làm đt Nhật khác hẳn với những thiết kế của các thương hiệu đại gia Phiên Bản Quốc Tế được xem là khủng hiện nay
->

hoangcatembroid hoangcatembroid đang online
Senior Member

Thứ nhất mình gọi là Phiên Bản Quốc Tế ( tạm gọi như vậy cho gọn, dễ hiểu và dễ phân biệt với JPM ) vì các model đó được các hãng sản xuất ra cho cả thế giới đều sử dụng. Riêng JPM thì chỉ sản xuất ra cho người Nhật xài thôi, mang qua nước khác phải giải mã - unlock mới xài được và khi xài được thì cũng không xài được hết tính năng của em nó
Thứ 2 là nếu bạn có sử dụng qua các em nó rồi thì bạn có so sánh gì về mặt multi như : nghe nhạc, chụp hình - quay phim HD,xem video chất lượng HD, màn hình nào sáng đẹp - rực rỡ hơn , cảm ứng nào nhạy hơn...trước tiên là bao nhiêu đó đi bạn
->

ptscdn ptscdn đang online
Senior Member

điều kiện tiếp xúc thì tôi dc may mắn là tiếp xúc với nhìu dòng máy, JMP thì hầu như con nào cũng đã cầm qua và vọc chơi rồi.
HTC thì có cầm qua HD2, Desire, Magic, HERO, Nexus One, Tattoo...và hầu như các con Android mới nhất,Droid, Droid X, XT720, S8500, i9000 bản thân cũng đã cầm qua kha khá loại NOKIA.
So sánh thì khập khiễng lắm, vì tất cả mẫu của hãng khác hiện nay thế mạnh hầu như chỉ sản xuất smart phone, trong khi JMP xài dc ở VN chỉ nên xem như là 1 điện thoại chơi multi, ko so sánh dc về ứng dụng, về chức năng.
Kiểu dáng của JMP thì mình đánh giá cao hơn máy của hãng khác, smart phone hiện nay ra na ná nhau. Còn kiểu của JMP thì mỗi đợt ra ko ít thì nhiều cũng tạo dc cảm giác mới mẻ.
Multi thì khó nói lắm, nghe nhạc ko dám bàn tới, còn lại chụp ảnh mình nghĩ khó con smart phone nào qua dc JMP, 12 chấm của SONY hay NOKIA, SAMSUNG ko thể so với SH-01B hay SH07B, và vài mẫu khác như P-04B nữa.
Về màn hình, mình khẳng định khoảng cách giữa JMP và các hãng khác đã ko còn xa như cách nay khoảng 2 năm, màn hình của SAMSUNG thực sự rất đẹp, đèn nền rất tốt, IP4 thì mình chưa có dịp thử nghiệm sâu, nhưng mình thấy màn hình của JMP đặc biệt của SH và P đời cao vẫn có độ tương phản tốt hơn và chân thật hơn.
Về khả năng chơi video, ấn tượng với khả năng cho ra màu thật và đẹp tương đương JMP của Nexus One, còn lại thì nhìu mẫu khác tuy vẫn chơi video tốt, nhưng xem video trên JMP thì vẫn ấn tượng hơn nhiều...tóm lại với khả năng cho ra video đẹp và sắc nét, mình nghĩ smart phone khó mà so bì.

Mình tạm kết luận theo ý của mình, multi thì JMP vẫn nhỉnh hơn các dòng khác ít nhất 1 bậc, còn lại thì dùng ở VN thì thua xa lắc các mẫu khác.
Mình hoan nghênh topic có ý chia sẻ, tuy nhiên mình khuyên mọi ng chỉ tập trung thảo luận, ko post bài có ý khiêu khích hay bất cứ tranh cãi nào ko đáng có nhé.
Thân
->

Cũ 23-04-2013, 04:28 PM
dicso4 dicso4 đang online
Senior Member

Nghe nhạc thì theo mình, âm thanh của jmp có cái gì đó "ma thuật" hơn các đt khác ( bằng chứng là mình ghiền nghe bằng jmp hơn cả Nokia Music, Walkman, Ipod, ...)
Cảm nhận của mình là vậy, còn so sánh ứng dụng ở VN thì jmp là 1, các smart phone khác là 10.
->

vuong_it vuong_it đang online
Senior Member

Mình đang dùng Samsung H1(i8320) màn hình amoled được quảng cáo màn hình siêu sáng, siêu thực (chỉ thua super amoled), tuy nhiên khi xem video (với cùng 1 file video) thì mình thấy vẫn thua sh906i (ra đời từ 2008).
Các điện thoại của các hảng còn lại thì màn hình mình thấy không ấn tượng. Samsung wave thì phải công nhận màn hình công nghệ s-amoled rất ấn tượng nhưng chơi video thì chưa biết thế nào!
Về camera thì như Duy009 nói, khó có máy nào vượt JMP cho đến thời điểm này (và có thể sau này vì công nghệ japan và world không có sự chênh lệch lớn!)
->

giangthanh giangthanh đang online
Senior Member

SamSung i8320 với màn hình Amoled mà không thể sánh ngang với SH906i thì không có cửa với các em JPM đời sau này rồi
Thế thì còn đợi bác thử nghiệm với Samsung Wave và Galaxy S về mặt video rồi cho Topic câu trả lời nhé
Nếu bác có thử nghiệm e nào nữa thì nhớ chia sẻ luôn nha ( như Iphone4,Milestone,X10,Driod X........
->

dtl dtl đang online
Senior Member

có bác nào nhận xét gì nữa không...............
->

Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị