Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 06-05-2013, 09:58 AM
altonvnrep altonvnrep đang online
Senior Member

Mặc định Iphone 3gs -16gb 4.1 unlock với ipad's baseband ko thế nào kết nối với mạng T-mobile!!

Iphone 3gs -16gb 4.1 unlock với ipad's baseband ko thế nào kết nối với mạng T-mobile-USA. Mình ko nghĩ là do phần mềm vì khi restore với stock fw 4.1 ko có báo lỗi gì hết, khi flash với ipad's baseband (06.15.00) cũng chẳng có lỗi gì xảy ra. Về phía phần mềm thì mình rành nhưng nếu liên quan tới hardware thì mình potay.com. Nếu ai đó trong các bạn gặp hiện tượng như vậy rất xin các bạn giúp đỡ.

Bổ sung: khi cắm sim T-mobile vào thì cái phone cứ "searching" rồi cuối cùng là "no service". Wi-fi và mọi thứ khác hoạt động tốt, phone còn rất mới ko có damage gì hết.

Xin hỏi những nguyên nhân có thể xảy ra khiến cho cái phone bị như vậy?

Cám ơn rất nhiều!
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
ld_garment ld_garment đang online
Senior Member

bạn vào cydia và cài ultrasn0w là search được mạng ngay thôi ^^ sau khi unlock đây là bước cơ bản để iphone search được mạng mà .có lẽ bạn chưa vọc iphone nhiều.chúc bạn vui vẻ
->

codaco codaco đang online
Senior Member

Có lẽ mình vẫn chưa nói hết mọi thứ nên bạn hiểu lầm là mình ko rành về iphone. Ultrasnow 1.25 đã đc cài đặt sau khi jailbreak nhưng khi bỏ sim vào thì cái phone cứ "searching" rồi " no service". Restore lai cái phone 2-3 lần rồi lại jailbreak cài lại ultrasnow nhưng ko có thành công.
->

sonkimhn sonkimhn đang online
Senior Member

Dùng Redsn0w 0.9.6rc16, select stock fw 4.1 (giống cái mà bạn restored), flash ipad's baseband again and reinstall ultrasn0w 1.25 (Cydia-> Search -> Ultrasn0w -> Install -> Confirm). Should work. Nhiều khi bạn nghĩ là firmware của mình là 06.15 thì ko cần phải flash, nhưng thật ra muốn có signal thì cần phải flash bb của cái ipsw mà mình restore. Have fun!
->

Cũ 06-05-2013, 09:59 AM
luna.saigon luna.saigon đang online
Senior Member

nếu như làm như bạn nói mà ko thành công thì nguyên nhân gì có thể xảy ra cho cái phone của mình.
->

daihungtien daihungtien đang online
Senior Member

Bạn hãy làm thử đi vì trước giờ mình chưa bị 'ko thành công' nên ko thể giải đáp được. Chỉ có 4 giai đoạn:

1. Restore stock fw
2. Install Cydia
3. Install iPad baseband
4. Install Ultrasn0w 1.2.5

Có một điểm này cũng quan trọng là bạn phải biết cái iPhone của bạn là old bootrom hay new, cách thử có chỉ trên mạng, nếu hiện số 359.3 là old, còn hiện lên những số ko phải số đó là new như là 359.3.2... Khi dùng Redsn0w có hỏi new hay old bạn phải trả lời chính xác nếu ko thì sẽ bị như trường hợp của bạn.

Nếu như mà vẫn ko được, trong trường hợp của mình sẽ đem lên craiglist mà giải quyết cái điện thoại vô dụng đó. Chúc bạn thành công, cần phải kiên nhẫn.
->

ctycpsmdt ctycpsmdt đang online
Senior Member

LOL làm mọi thứ mà ko đc nên tiễn em nó lên ebay "sell for part" mặc dù em nó trông rất ngon lành. Mình cũng là dân chơi phone nên mấy cái cách bạn đưa ra mình thử hết rồi. Mình ngạc nhiên là trước h mỗi lần flash iphone 3g hay 3gs với ipad bb thì %100 thành công ko xảy ra lỗi gì hết (mình unlock ip rồi bán trên Ebay hay craiglist - cũng hơn 20 cái rồi) nhưng chỉ duy nhất lần này là bị lỗi "searching and no service". Thiệt tình là ko bit nguyên nhân như thế nào nên mới đưa lên đây hỏi mọi người.
->

may1hd may1hd đang online
Senior Member

hình như bạn này bắt đúng đc bệnh của phone mình nè. Pin của cài ip đó rất là mau hết (ở chế độ stand by thì chỉ trong vòng 10-12 h là die) và lại mỗi lần chơi game là cái phone nóng lên rất mau (hiện tượng này chưa gặp ở những chiếc ip 3gs mình dùng trước đây).
Nếu là lỗi gsm signal gì đó thì cách chữa là sao vậy bạn andytx?
->

vungtauvp vungtauvp đang online
Senior Member

Nếu máy của bạn còn mới, thì có thể bị chập nguồn ở đâu đó trong main iphone. Cái này phải đem ra service kiểm tra sửa chữa hardware thôi.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị