Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 06-05-2013, 09:11 AM
tungthanh999 tungthanh999 đang online
Senior Member

Mặc định cho hỏi về iphone 1.1.2

hiện tại mình có người bên mỹ sắp về, mình định nhờ mua giùm 1 cái iphone về xài, nhưng nghe nói phiên bản 1.1.2 có cái unlock dc, có cái ko unlock dc,cho mình hỏi làm sao để biết cái nào unlock dc để mình nhờ người bên đó ra nói với người bán máy
nhìn ngoài cái hộp có thể biết dc ko, anh em ai rành về iphone giúp mình với, thanks
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
luonghuongcoltd luonghuongcoltd đang online
Senior Member

Bạn xem trên serial no của hộp máy ý. Nếu từ tuần 45 trở về trước thì unlock được. Còn từ tuần 45 trở về đây thì chưa unlock được đâu.
->

phuong_huy phuong_huy đang online
Senior Member

mình cũng giống như bạn 15-12-2007 này cũng ship về một cái iphone nhưng tình hình hiện nay đối với các máy iphone 1.1.2 firmware zin thì có 2 giải pháp unlock hiệu quả thôi. thứ nhất: unlock bằng hadware vui long lien he ben TAL hoặc GiaKien mobile giá cả có khác nhau bên TAL đòi 1tr2 còn bên GK thì 600k. thứ hai unlock bằng giải pháp ghép sim. theo mình biết hiện nay trên ịth trường có hai kiểu ghép sim la TurboSIM và SlealthSIM ưu điểm là dùng được cho 32 mang GSM trên thế giới
nhược điểm của việc unlock bằng phần cứng là phải tháo máy và giá tiền mắc do tỷ lệ rủi ro cao. còn giải pháp dùng ghép sim thì ở việt nam chưa có người ship về nhiều ở nưốc ngoài TurboSim gia 89us nếu bạn cũng ship từ nước ngoài thì nếu có điều kiện thì nhờ người thân mua luôn đi chúc bạn thành công nhé
->

kimhong kimhong đang online
Senior Member

Xin hỏi các chuyên gia là Serial No: 7V745EN1WH8 (Đúng tuần thứ 45) có unlock được bằng software không ạ? Cho mình xin địa chỉ để Unlock với! Xin cám ơn!
->

vietgazprom vietgazprom đang online
Senior Member

Phải chờ đợi thôi bạn ạ. Tôi cũng có một con mà bây giờ đang làm chặn giấy này :whew:
->

dnbcrwc417 dnbcrwc417 đang online
Senior Member

Cho mình hỏi TurboSIM và SlealthSIM có thể mua ở đâu? nước nào? và giá cả bao nhiệu vậy bạn?
->

ctyxdcaosu ctyxdcaosu đang online
Senior Member

Cho tôi hỏi có thể mua được TurboSIM ở Việt Nam không? TurboSIM hoạt động như thế nào các bác nhỉ?
Các cao thủ ơi, không biết lúc nào Unlock được máy có Bootloader4.6 về sau nhỉ. Máy của tôi mới đem về có S/N : 867474X5WH8 . Các cao thủ đẩy nhanh tiến độ đi(
->

thanhthangfurniture thanhthangfurniture đang online
Senior Member

Chào các bạn !!

Sau khi chờ đợi dài cổ mình đã không chịu đựng nổi nên đã mang iphone ra cho các bro ở Gia Kiên làm bằng hradware rồi. Chỉ tốn tiền đó thôi giờ thông wa diễn đàn mình cũng đã tự unlock dc rồi (sau khi mang ra GK unlock bằng hadware thì các bạn có thể xài và nếu sau một thời gian có sự cố về firmware thì các bạn có thể tự unlock được)

http://www.stealthsim.com/ <---- đây là là một kiểu unlock bằng cách ghép sim vào một miếng đế để fake sim AT&T
http://www.bladox.com/shop.php?lang=en <--- tương tự stealthsim các bạn có thể vào xem
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị