Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 02:22 PM
thanhphatwood thanhphatwood đang online
Senior Member

Mặc định Iphone 4 bị treo táo

Mình có con iphone 4 fw 4.3.5, vào cydia tái appstorevn thì bị treo máy. Bây h mình hok biết làm sao để iphone chạy lại bình thường. Rất mong các pro chỉ dùm mình chi tiết vì mình mới xài iphone ah hok biết gì hết. Hok có dữ liệu gì về iphone hết. Thanks các pro trước nha.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
caohoa caohoa đang online
Senior Member

Máy của bạn là quốc tế hay lock?
->

thanhtupfc thanhtupfc đang online
Senior Member

bạn có thể nói rỏ hơn dc ko ? Treo là treo thế nào ? Trước mắt bấm & giữ cùng lúc 2 nút Home + Power khoảng 10 giây, iPhone sẽ tắt ngúm. Sau đó power on lên lại coi nó có chạy dc hay ko đã nhé
->

john john đang online
Senior Member

Đúng vậy, chủ thớt cần cho thêm thông tin nhé. Trước mắt hãy thử theo cách của RubyKid xem có boot máy lên được hay không?
->

vuongthaivan vuongthaivan đang online
Senior Member

fw 4.3.5 bi treo tao là phải rồi,lên 5.0.1 luôn di bạn hết treo tao rồi mà
->

nhanaco nhanaco đang online
Senior Member

máy mình bản lock bạn ơi. thử restore trên itunes rui, vào redsn0w 0.9.9b9 rùi chạy pdu mode được 1 chút là redsn0w stop ah hok hiểu sao nữa. cuối cùng máy mình vẫn tối thui ah. bạn giúp mình nhen. thanks bạn

---------- Post added at 06:11 AM ---------- Previous post was at 06:06 AM ----------

thanks bạn. hihi nhưng bây h mình đâu biết làm sao cho nó khởi động được đâu mà update len 5.0.1 chứ. bùn chết. lúc trước xài bình thường ah tự nhiên hứng lên cài cydia rui vào download chương trình bây h tắt ngủm lun ah. bạn biết cách gì chỉ giúp mình nhen.

---------- Post added at 06:21 AM ---------- Previous post was at 06:11 AM ----------

thanks bạn. máy mình chỉ hiện hình trái táo hok ah. mình làm như cách bạn nói rùi khi bấm power on thì nó cũng hiện lên quả táo lại ah. mình cũng mày mò restore bằng itunes rùi, cũng thử vào redsnow 0.9.9b9 chạy pdu mode thử nhưng cũng không được. chạy được 1 chút là redsn0w stop ah hok hiểu sao nữa. mong bạn kiên nhẫn giúp dùm mình. vì ở quê nên hok có chổ sữa được nên phải nhờ các pro nhiều.
->

vntsinh vntsinh đang online
Senior Member

Bác nói là "bác mày mò restore bằng itunes?" Có nghĩa là sao? Bác đã làm gì rồi?

---------- Post added at 07:30 PM ---------- Previous post was at 07:28 PM ----------

Trước mắt bác phải biết rõ từng bước mình làm, thì người khác mới giúp bác được. Bác thử nói rõ hơn xem? Chạy redsn0w mà bị stop là sao? Tự động tắt luôn à? Hay là lỗi gì? Bác có "Run as administrator" chưa? "Run in XP mode" chưa?

---------- Post added at 07:32 PM ---------- Previous post was at 07:30 PM ----------

Cách đơn giản nhất hiện giờ là bác vào http://gsm.vn/f502/pwnagetool-5-0-1-...-0-1-a-271722/ download custom FW 5.0.1 cho iphone 4, sau đó đưa phone vào Pwned DFU mode và restore bằng iTunes.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị