Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 06-05-2013, 09:20 AM
matassan matassan đang online
Senior Member

Mặc định iPhone - Anh em giúp giùm

Mình có con iPhone 1.1.2 đã up lên 1.1.4 và JailBreak,tuy nhiên 3 ngày này mình tìm hiểu khắc phục cái lỗi "Main cript execlution....." gì đó hoài ko được,nó ko cho install cái gì hết,mà muốn cài WinSCP thì phải cài Open SSH và BSB system (theo diễn đàng chỉ dẫn) nó cứ "Not conect "hoài mình có wifi đăng nhập đúng luôn ko biết bao nhiêu lần,có lần vào được set 755 cũng ko được ,thằng PC suite thì đòi iBrick Fix mà có cài được đâu ,vesion của mình là 04.04.05 có cách nào virgine nó ko? Mình ko rành lắm nó mới mẻ đối với mình mong anh em có kinh nghiệm chỉ giúp,bây giờ đang mất phương hướng
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
raytuner0717 raytuner0717 đang online
Senior Member

Bây giờ cách nhanh nhất là bạn Jailbreak kết hợp cài Payloads lại bằng iPlus hoặc iLiberty+ là sẽ có tất cả. Sẽ không bị mất dữ liệu.

Tìm xem các bài viết hướng dẫn về iPlus và iLiberty+.
->

tungthanh999 tungthanh999 đang online
Senior Member

cho Em hỏi thăm luôn, bạn em xài IP Fw 1.1.3. Ban đêm sạc có tắt máy, sáng hôm sau mở lại thì khi gọi đi hay có cuộc gọi đến thì trong khi nói chuyện máy vẫn cứ rung liên hồi và chất lượng nghe gọi thì rất thấp, cho em hỏi có phải vì đang sạc mà tắt máy thì bị như vậy hay do lí do gì khác, xin các anh chỉ giáo giúp ạ?
->

sosvt sosvt đang online
Senior Member

Theo như bạn kể lại như vậy : sạc 1 đêm sau thì có hiện tương như vậy mà sạc chỉ có ảnh hưởng tới bo mạch trên PDA là chủ yếu ( do có IC bảo vệ điện áp sạc và bảo vệ đường chuyền dữ liệu : TX, RX >> chính điều này có thể dẫn tới tín hiệu điều khiển cua bộ sử lý trung tâm : CPU của PDA mà diot bảo vệ tín hiệu điều khiển rung và chuông nằm trên PDA nên đã bị thủng do áp quá tải. ) Bạn nên tới trung tâm tin cây để kiểm tra lai nhé .
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị