Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 06-05-2013, 10:04 AM
nhathoang nhathoang đang online
Senior Member

Mặc định Iphone 4 loa bị vấn đề

Xin chào các bác,

E đang xài iphone 4 ban lock firmware 4.0.1. Thời gian qua, máy vẫn sử dụng bình thường, nhưng hôm nay tự dưng khi gọi điện thoại (hoặc người khác gọi đến) mình nói người ta nghe nhưng mình ko nghe được gì. Tuy nhiên khi mình cắm mic hoặc để chức năng speaker thì vẫn nghe bình thường.

Có search google vài tip như cắm và rút mic, cắm và giữ mic khi bật và tắt chức năng ipod,... nhưng đã thử ko có tác dụng. Mong các cao thủ chỉ giúp! Có phải máy e bị hư loa?

Xin cám ơn.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
tritinqn tritinqn đang online
Senior Member

Nếu được bác chụp screenshot cái springboard của bác đưa lên đây được ko? Có thể IP4 của bác bị kẹt trong che độ "headphone"?
Hoặc cũng có thể loa trong của bác bị hư rùi. (vì khi mở speakers sẽ xài loa ngoài, hay khi cắm headphone vào thì xài loa trong headphone). Nhưng IP4 cũng khó mà bị hư máy cái lặt vặt này lắm...
->

cwhcm cwhcm đang online
Senior Member

Cắm hay tháo mic ra trên thanh taskbar ko có biểu tượng gì hết. Nó như vậy từ lúc mới mua về. Cho em hỏi nếu hư loa trong, sửa ở đâu uy tín? Gọi máy chỗ toàn nói hư main.
->

sosvt sosvt đang online
Senior Member

Cái này thì mình ko biết rùi đó... Hình như ở VN, mỗi lần hư Iphone đem đi sửa là tiệm nào cũng nói hư main, hư nguồn, cháy nguon... Bó tay lun. Để xem anh em trong tiệm có ai biết tiệm nào ko thì sẽ chỉ cho bác
->

viethanltd viethanltd đang online
Senior Member

Hichic, chính xác. May mắn mình đã sữa xong. Thay cái loa trong bé tí đúng giá thị trường 300k. Cám ơn bác!
->

vigamex vigamex đang online
Senior Member

Máy mình thì bị ngược lại với bác chủ thớt.
Máy mình bị cái Mic. Người ta gọi đến thì nghe rõ to còn mình nói gì thì người ta nghe bé tẹo có khi không nghe thấy gì. Đến chán.
->

dtt dtt đang online
Senior Member

Từ lúc máy bị rớt thì nghe nhỏ cả loa trong lẫn ngoài. Bây giờ mỗi lần nghe điện phải speaker. Thật ra thì mình k biết cần đi sửa loa không?....
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị