Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > LÝ THUYẾT ĐIỆN THOẠI DI ĐỘNG > LẬP TRÌNH TRÊN ĐIỆN THOẠI DI ĐỘNG
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 09-06-2012, 09:30 AM
anphafurniture anphafurniture đang online
Senior Member

Mặc định Kịch bản cho lễ cưới

Một số “Tips” cho bạn:

Kịch bản le cuoi sẽ phải hài hòa với không gian, âm nhạc, trang phục (của cô dâu, chú rể & khách mời) và tính chất của đám cưới… hihi, mình nhắc lại ý mà.
· Nếu bạn muốn tự viết kịch bản, hãy bàn bạc với người quản lý nõi tổ chức tiệc cưới ðể có sự thống nhất. Lưu ý 1 số nơi không cho các bạn làm chương trình riêng, mà chỉ có 1 số package có sẵn cho bạn chọn.
· Ở những nơi cho phép, thì bạn nên tận dụng những dịch vụ mà nõi tổ chức có thể cung cấp cho bạn như máy chiếu, phông nền, âm thanh, ánh sáng…
· Thương lượng với nhà hàng/khách sạn cho bạn 1 hoặc 2 buổi ðể chạy thử chương trình và chỉnh sửa những gì không phù hợp.
· Kịch bản phải rõ ràng, chi tiết và phân công cụ thể công việc. Tốt nhất là PHẢI có 1 người manager tổng thể (có thể nhờ họ hàng, bạn bè thân, người manager event của nõi bạn ðặt hoặc 1 wedding planner). Bởi đừng quên ngày hôm ðó, 2 bạn là những nhân vật chính và không thể lo lắng, ðốc thúc công việc được.

· Thời gian ðón khách không nên quá lâu, thýờng khoảng 1 tiếng là ðủ. Tránh ðể những người có mặt phải chờ ðợi những ngýời ðến muộn.
· Thời gian của nghi thức lễ cũng thế, tầm 15-20 phút là ðủ.
· Trong nghi thức lễ, nếu có người lớn thì bạn nên tránh các màn ca múa nhạc tạp kỷ…
· Nếu 2 vợ chồng ðịnh làm ðiều gì ðặc biệt (hát cùng nhau, khiêu vũ…) thì phải chắc rằng 2 bạn ðủ tự tin ðể thực hiện trước vài trăm khách mời.

Mình up kèm kịch bản mình viết cho 1 bạn ðể các bạn tiện tham khảo. Một kịch bản như mình nói phía trên: rất bình thường, có ðầy ðủ các bước như mình ðã note bởi tính chất của ðám cưới bạn ấy. Không có những màn gây shock, không hoành tráng… nhưng mình tin là phù hợp với không gian buổi lễ, ðiều kiện thực tế nõi tổ chức và cũng không thiếu những ý tưởng mới.
Công ty TNHH Tổ Chức Sự Kiện Cưới Hỏi Hương Ly
Địa chỉ : 68 Quang Trung - Hà Đông - Hà Nội
Hotline : 0934.64.17.97 - 04 33 11 9478

->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị