Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 03:32 PM
glsvn glsvn đang online
Senior Member

Mặc định Xin mọi người giúp iphone 4 lock bị treo táo

Con iphone 4 bản lock, bị treo táo. Tình hình đang dùng sim gevey. Vừa mang về, chưa dùng đc tí nào, em nó bị khởi động lại, giờ treo táo mà ko có lưu shsh. ko rõ baseband là bao nhiêu nữa luôn. Nói chung, ko biết được lai lịch em nó như thế nào hết. Cũng ko rõ đang dùng version mấy nữa. Chỉ nhớ loáng thoáng là version 4.2 gì đó.:-wGiờ phải làm sao đây các bạn?
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
vietgate vietgate đang online
Senior Member

Trường hợp của bạn mình chỉ có thể hướng dẫn cách làm. Chi tiết cách làm bạn cần tham khảo các bài đã đăng trên diễn đàn GSM.VN trước đây. Vì vấn đề này đã cũ, đã thảo luận rất nhiều...
Máy bạn là máy lock, bị treo và không nhớ rõ có lưu SHSH hay không. Cách đơn giản nhất bây giờ là bạn làm máy hoạt động bình thường lại bằng cách sau:

_ Bạn tìm đầy đủ các tool và file cần thiết. Cụ thể là tool Jailbreak Redsn0w 0.9.9b8. File Custom restore nhằm mục đích không nâng baseband, file này hiện diễn đàn mình chưa build nên bạn có thể search Google để kiếm. Ở đây mình giới thiệu 1 link làm ví dụ. File này mình đã test ok. Tuy nhiên bạn cần đọc kĩ nội dung file người ta build như thế nào rồi tải về.
_ Cách làm như đã nói bạn tham khảo trên diễn đàn gsm.vn. Sau khi restore thành công, máy đã hết treo và đã có thể vào giao diện bình thường. Bạn tải Tiny Umbrella về để kiểm tra SHSH. Nếu có lưu SHSH các phiên bản trước đây, bạn post lên Report để anh em hướng dẫn tiếp...
->

hoangcatembroid hoangcatembroid đang online
Senior Member

Suy nghĩ kĩ trước khi làm nhé!
->

trinhqtoan trinhqtoan đang online
Senior Member

Không có chi anh. Cái tool redsn0w_win_0.9.9b8 giúp đưa iPhone về chế độ DFU "đặc biệt". Trên giao diện redsn0w_win_0.9.9b8 nhấp Extract/ chọn Pwned DFU rồi đưa iPhone về DFU. Khi chương trình chạy xong thì restore với file custom 5.0.1 Sau khi lên nguồn ta kiểm tra SHSH xem phiên bản nào có thể untethered-jailbreak (không dính cáp) không? Nếu có ta downgrade về, còn không thì buộc phải dùng 5.0.1 Nói chung là tuỳ cơ ứng biến, nên khi anh thấy SHSH thì report lên dđàn là vậy. Anh em sẽ hướng dẫn cụ thể hơn...
->

nganhavn nganhavn đang online
Senior Member

Mình đã restore xong, đã hết treo táo. hiện giờ thì đã biết thông tin baseband là 4.10.01. coi như ko unlock đc. Phải dùng gevey thôi.

Mình vào cydia kiểm tra, thấy ở giữa màn hình ghi "SHSH: iOS 4.3.5"
Vậy giờ downgrade về bản 4.3.5 hả bạn? Mình chưa rõ downgrade như thế nào.

Với cái iphone này của mình thì có cách nào khắc phục tình trạng khởi động thì bị treo táo ko?
->

minhthuco minhthuco đang online
Senior Member

Ip4 fw>4.3.3 ko JB hoàn chỉnh đc bạn à, vẫn phải just boot thôi!
->

hagiangcovt hagiangcovt đang online
Senior Member

mình vào Cydia và Safari vẫn chạy ok. ko bị văng ra như bạn nói. ko rõ có khởi động lại đc bình thuờg ko nữa. 5.0.1 này dùng gevey cũ unlock vẫn ok hả bạn?
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị