Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 02:57 PM
bavico bavico đang online
Senior Member

Mặc định Rất mong các cao nhân giúp đỡ!

Tình hình là em có một Iphone 3GS 32G toàn tiếng Hàn, chắc xách từ Korea về vì em mua lại nên cũng không biết nữa, em dùng được thời gian thì rất ổn định với sóng Vina, cũng như ổn định về máy móc! Gần đây máy rất hay bị treo táo và không vào được, thao tác Nút nguồn + Home cũng không ăn thua, thỉnh thoảng vẫn treo táo. Ăn đủ táo luôn, giờ em muốn Restore lại lắm rồi nhưng sợ bị Lock máy thì em chết mất, em muốn các cao nhân trên diễn đàn hướng dẫn em tỉ mỉ cách Restore và Unlock lại được không ạ? Em bị bại liệt hai chân đi lại rất khó khăn nên cũng không tiện mang ra hàng, em cũng làm thợ được 1 thời gian rồi nhưng va chạm với Iphone thì đây là lần đầu tiên nên rất mong anh em giúp đỡ! Em đang dùng là Phiên bản : 5.0.1 (9A405) (:|
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
hmc hmc đang online
Senior Member

Dùng tinyumbrella lấy shsh 5.0.1 hoặc dùng Ifaith lấy shsh 5.0.1 về nha bạn.
Bạn đưa model của máy mới biết xuất xứ ở đâu, máy lock hay world.
->

kingken kingken đang online
Senior Member

Bạn có thể làm theo hướng dẫn tại đây : http://gsm.vn/f597/ios-5-0-1-huong-d...indows-271726/
Nhưng bạn nhớ phải lưu SHSH 5.0.1 lại nhé. Dùng tiny,ifaith.... Tìm trên gu gồ có hướng dẫn !
Hoặc bạn có thể lên 5.1 nhưng hiện giờ 5.1 chưa UJB đc
->

thaogii thaogii đang online
Senior Member

Apple đã ngưng sign cho 5.0.1, nếu muốn dùng tiny để lấy shsh thì phải sure trên Cydia có lưu (mở Cydia lên, nó load xong sẽ thông báo các SHSH đã lưu ở màn hình chính).
Cách chắc ăn nhất cho máy đang dùng 5.0.1 như bạn ngocsuongvn là tự extract SHSH từ máy ra, bạn có thể làm theo hướng dẫn ở các link trên.
->

ctycblsbinhan ctycblsbinhan đang online
Senior Member

THưa các bác là em cũng không hiểu lắm về SHSH, trên màn hình Cydia có hiện 4.3.3, 4.3.4, 4.3.5, 5.0.1, các bác hướng dẫn em với, cần thông tin gì về máy để các bác dễ chỉ bảo em xin cấp đầy đủ hết MODEM: MC134KH Rất mong nhận được hồi âm của các bác, máy em lại treo táo rồi. Lúc bật lên lúc không nên bực lắm bác ơi! (
->

xuanhoahcm xuanhoahcm đang online
Senior Member

nếu màn hình cydia có hiện 5.0.1 nghĩa là bạn có thể yên tâm restore về 5.0.1 rồi. Đây là topic cho trường hợp máy của bạn:

Mã:
http://gsm.vn/f502/huong-dan-restore-fw-5-0-1-shsh-danh-cho-cac-idevice-khong-dung-a5-processor-278307/
->

athaco athaco đang online
Senior Member

Nếu máy bạn là new boot thì dùng snowbreeze 2.9.3 build 1 bản fw custom stich shsh và ultrasnow vào cho gọn
->

thanhquy thanhquy đang online
Senior Member

Tại sao new boot thì phải dùng sn0wbreeze mới build được custom fw?
->

haithanhakatonbo haithanhakatonbo đang online
Senior Member

vì newboot dùng snowbreeze mới có Ifaith mode để stich shsh, old boot ko có ifaith mode, old boot phải dùng redsnow hoặc Ifaith để tạo fw custom. Nếu dùng snowbreeze thì add luôn file deb cydia (package mới nhất), add luôn ultrasnow, sbsetting, sbcenter và weekill, nhanh gọn khỏi rườm rà. Đây là 1 đống file deb mình đã rút ra cho fw 5x, ai cần thì vào đây lấy iphone12.tk
nếu là oldboot bạn có thể dùng snowbreeze tạo fw custom bằng expect mode (có thể hackactive, JB và add sẵn cydia, có thể add thêm file .deb), sau đó dùng redsnow stich shsh vào và restores.
Với bản fw custom build từ Snowbreeze thì khi cài SAM sẽ rất nhanh nhé, cài xong là dùng liền không bị treo và khởi động như khi JB bằng redsnow 0.9.10b1.
->

tongyu_vn tongyu_vn đang online
Senior Member

Thế bạn có biết tại sao mà bootrom cũ thì sn0wbreeze không có mode để stitch shsh không? Và ý mình muốn hỏi là tại sao cứ phải dùng sn0wbreeze cho new boot? Theo ý bạn new boot thì không dùng redsn0w để stich shsh được à?

Thiết nghĩ khi hướng dẫn thì đừng nên làm cho người được hướng dẫn phải rối lên. Khi người ta hiểu rõ vấn đề thì mình có thể bổ sung thêm những thông tin khác thì người ta sẽ tiếp thu nhanh hơn. Topic hướng dẫn restore 5.0.1 cho các máy không dùng chip A5 mà mình đã quote chắc chắn là rõ ràng và chi tiết hơn cái bài post của bạn hướng dẫn dùng sn0wbreeze, khi người được hướng dẫn làm và hiểu được thì có thể hướng dẫn thêm sn0wbreeze cũng chưa muộn mà phải không
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị