Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Äiện thoại di Ä‘á»™ng Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
NgÆ°á»i đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin Ä‘iện thoại di Ä‘á»™ng Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÃ’ CHÆ I - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 01:46 PM
davidminhtang davidminhtang đang online
Senior Member

Mặc định iMessage "Watting for activation" !

Em dùng 3GS old bootrom bb 5.11.07. Úp lên FW iOS5 final custom do em tá»± build = sn0wbreeze-v2.8b8 má»i việc ổn cả chỉ duy nhất iMessage bị tình trạng "Watting for activation".Em dùng SIM MobiFone.NhÆ°ng nếu dùng VIettel thì lại active Ä‘c ?!

Mặc dù em đã làm !

1: Deactive lại = redsn0w_win_0.9.9b4
2:Unlock = ultras0w 1.2.4
3:Cài SAM -->rồi deactive-->revert..-->bật Itunes để active thì bị lỗi 1630 ko nhận carrier này nhưng cột sóng vẫn căng nét.SAM cũng bảo là wildcardaActived ! nhưng iMessage thì vẫn ko active nổi !(có lẽ iMessage thấy iTunes báo lỗi vậy nó cho là Phone chưa active đc >_<)

Các bác có cách giải quyết nào ko cho em xin ý kiến!

Thanks
P/S: Wifi lúc nào cũng sẵn sàng bật rồi nha !
->

CHUYÊN MỤC ÄƯỢC TÀI TRỢ BỞI
hoanggiatimber hoanggiatimber đang online
Senior Member

Ä‘á»c : http://gsm.vn/f502/chia-se-vai-hinh-...38/index3.html

bắt đầu từ bài #22
->

cangttt cangttt đang online
Senior Member

Em cÅ©ng Ä‘ang Ä‘au đầu cái vấn đỠđó đó anh. Em đã làm đủ cách hết rồi, imessage thì activate ngon lành hết nhÆ°ng không send được, em on/off imessage và activate nó không biết bao nhiêu lần rồi, nói chung là ok hết nhÆ°ng lúc send imessage thì nó cứ báo not delivered. Hiện giá» số Ä‘t nào mà có imessage là nó nhận diện được ngay và nó chuyển cái nút send qua màu xanh blue đồng thá»i đổi cái title thành imessgage liá»n. NhÆ°ng bấm send Ä‘i thì báo lá»—i, hôm qua giá» bá»±c bá»™i vô cùng, search rất nhiá»u hÆ°á»›ng dẫn mà vẫn không được. Không biết anh còn "chiêu" nào nữa không tung ra má»™t cái em há»c luôn

---------- Post added at 10:25 AM ---------- Previous post was at 09:31 AM ----------

Äã biết được lý do rồi anh Æ¡i. Sau khi em restore lại iOS5 và chÆ°a tiến hành restore cái đống backup của em (danh bạ, tin nhắn, app...) thì nó hoạt Ä‘á»™ng ngon lành, restore xong thì nó bị lại liá»n, chả hiểu tai sao cái đống dữ liệu lại gây ra vấn Ä‘á» này nữa.
->

tholvt tholvt đang online
Senior Member

Em đau đầu thì anh cũng đau ké vậy =)).
em restore backup của từ ios4 đúng không ?.
nếu mà em đã tìm ra lý do thì đừng restore from backup nữa =)).

Setup as new lúc nào cũng tốt hơn nhưng .... đúng ra là restore từ backup vẫn phải ok.
Nhưng có thể backup của ios4 không tương tích với ios5 ...
->

vinam7 vinam7 đang online
Senior Member

Vẫn restore từ ios 4 lên 5 ngon lành, 3gs lock 5.13.04, xài được iMess, nhưng ko ham, vì xét cho cùng nó tệ hơn Ym!
->

petromekong petromekong đang online
Senior Member

đúng rồi đó anh Æ¡i, em restore từ iOS4, bó tay luôn, nguyên ngày má»›i tìm được lý do, cÅ©ng may em cho contacts nó lên icloud nên restore lại cái phần quan trá»ng đó rồi. Giá» hì hục cài từng cái app(
->

nhathoang nhathoang đang online
Senior Member

Em hiểu ý anh và e đã Ä‘á»c nó trÆ°á»›c khi em làm rồi!. E build custom hackactive để vào Ä‘c springboard sau đó cài ulstrasn0w để unlock rồi cài tiếp SAM-->vào SAM deactive --> Cắm Itunes là Ä‘c mà ! nhÆ°ng chỉ Ok vá»›i sim Viettel thôi ! còn sin Mobifone thì bó tay ^^ nó bảo carrier này nó không update Ä‘c (error 1600)!
Cảm Æ¡n anh nhiá»u vì đã support em !Giá» thì em ko cần imessage nữa !^^

p/s:ae lưu ý 1 chút là cái backup "Addressbook" ở iOS4 mà copy = funbox ra rồi bây giỠđè lên cái AddressBook của iOS 5 ko đc đâu nhé ! nếu có đc thì máy cũng ko ổn đâu !mình bị òi giỠko có cách nào để copy lại đây ! chỉ khổ những ai có cả ngàn số ^^
->

kieusvl kieusvl đang online
Senior Member

Bạn vào install0us cài google contacts syns để backup&restore contacts bằng google mail nhé bạn. have fun
->

xuanhoahcm xuanhoahcm đang online
Senior Member

Lưu ý bạn một chút:
- Custom 5.0 không có hacktivate mà bạn phải chạy JB bằng redsn0w một lần nữa mới hacktivate
- Mình đang xài mobifone

Backup contacts theo cách copy thủ công như thế này thì ít khi thành công lắm. Trước đây mình cũng hay làm theo kiểu đó, thấy mất công mà lại không được nữa. Cách tốt nhất là backup bằng itune, giỠcó icloud rồi thì cho nó lên đó cũng ok
->

tat tat đang online
Senior Member

-----> không hackactive thì làm sao vào đc springboard ^^.Nói chung là hên xui cái mobifone này ! còn mạng khác thì vô tư ! chắc do SAM chưa OK lắm !
----->mình đang dùng đây ! thấy iCloud tiện thật ! thíc nhất cái Contact đc lưu như vậy ! lần sau restore bét nhè ! ^^
->

CHUYÊN MỤC ÄƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị