Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT MÁY ĐIỆN THOẠI > LG GSM
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 29-05-2012, 11:26 PM
dungnguyen dungnguyen đang online
Senior Member

Mặc định Các pro cho mình hỏi chút về LG Op Net P698 và LG Op One P500 , đang phân vân .

Tình hình là mình định mua 1 trong 2 máy này . Mình đã so sánh rất kỹ cấu hình của 2 máy và thấy thằng Net P698 mạh hơn hẵn One P500 , từ vi xử lý đến Ram . Chỉ thua mổi cái bộ nhớ trong 20mb (rom) .
Đó giờ mình toàn là fan của nokia và symbian nên mình thấy quan trong nhất là vi xử lý và Ram để máy có thể kéo ngon lành các game 3d , game nặng , xử lý ngọt các ứng dụng . Còn bộ nhớ trong cũng rất cần thiết nhiều 1 chút , tầm 60mb là ok nhưng cũng ko wan trọng và ảnh hưởng nhiều .
Mình muốn chuyển qua LG nên có lên mạng đọc và xem thì thấy mọi người nói bộ nhớ trong (ROM) trong LG có sử dụng ANDROID rất quan trọng , ít hơn sẻ ảnh hưởng rất nhiều . Vì dùng để up ROM và nhiều thứ nữa . Trong Nokia tất cả đều intal wa thẻ nhớ , cook máy hay gì cũng ok ko wan trong ROM lắm .
Các pro cho mình hỏi nên mua máy nào trong 2 máy này và có thể cho mình chút thông tin chi tiết về ROM của LG dùng ANDROID quan trọng như thế nào đến máy vì mình thấy ROM tầm 120 đổ lên là tốt rồi . Và nghe nói up room lên là sẽ mất bảo hành có thực hay ko ??? cho mình thêm cái link để đọc cách up room nha vì mò bài cũ chóng mặt quá
Thanks các PRO
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị