Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > LÝ THUYẾT ĐIỆN THOẠI DI ĐỘNG > LẬP TRÌNH TRÊN ĐIỆN THOẠI DI ĐỘNG
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 09-06-2012, 09:06 AM
henry_le1 henry_le1 đang online
Senior Member

Mặc định Cách chạy file Flash !

Các bác trong diễn đàn ai biết cách chạy được file Flash .swf trên điện thoại ko ạ
Em down bên box phim nhạc cho di động về mà ko xem được, bên đó có bác chỉ cách chạy file flash nhưng em làm theo mà ko được
"
sau đây mình xin gửi tới các bạn kinh nghiệm khi dùng phần mềm nghe nhạc FLASH>Đầu tiên các bạn cài phần mềm flash tương thích vào máy cửa mình,mở ra máy sẽ báo không có bạn hãy tạo một thư mục mới ở bên thì càng tốt chẳng hạn tạo thư mục NHẠC FLASH 1 thế là ok.bây giờ bạn chưa có nhạc flash phải không?haỹ vào DIỄN ĐÀN dowload nhạc về máy tính giải nén ra>sau khi giải nén có đuôi là swf.bạn copy tất cả các bài nhạc đó vào thẻ MEMORY ,tốt nhất là nên tạo môt thư mục mới trong thẻ là .ok.phần 1 đã hoàn tất các bạn khởi động lại máy.
_phần2> các bạn mở FILE MGR ra>memory>tìm thư mục nhạc FLASH mà bạn tạo khi trước>open bạn sẽ thấy các bài nhạc ở đó>khi ban mở bài nhạc nào đó ra nó sẽ báo lỗi Unable to open.file corpted.bạn hãy nhấn tiêp vào nut xanh hoặc selestion keymàn hình sẽ trắng toát chỉ có chữ OPTIONS >Bạn ấn vào options sẽ hiện ra ở hàng thứ 3 chữ SAVE >bạn ấn tiếp vào SELECT >Lúc này bạn chọn nhớ vào MEMORY>OK> Và bạn SAVE vào thư mục lúc trước bạn tạo ra< NHẠC FLASH 1> ấn OK là xong.
cứ như thế với từng bài một.tất cả đã hoàn tất bạn quay lại mở trình nghe nhạc FLASH ra >thế là bạn đã có những bản nhạc hay rùi.>>đây là kinh nghiệm của mình thôi>bạn nào thấy hay thì cứ thử nhé.mình đả dùng được FLASH cho N73,3250EX,N 72,N70 rùi đấy,tất cả các bản nhạc ở Diễn Đàn đều sử dụng được.thử nhé chúc các bạn thành công.
----boy_phongtran "
Em đang dùng N73 ME , trên máy em đã cài Flashlite 2.1 và 3.0 nhưng vẫn ko đọc được.
Mong các bác giúp đỡ em, em xin cảm ơn rất nhiều T.T
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Cũ 09-06-2012, 09:07 AM
giangthanh giangthanh đang online
Senior Member

mình thấy họ nói dễ hiểu thế mà, bạn thử làm lại đi xem sao.
->

Cũ 09-06-2012, 09:07 AM
thietchuong thietchuong đang online
Senior Member

Đã test thử rồi, thành công mà bạn.
->

Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị