Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 10:36 AM
henry_le1 henry_le1 đang online
Senior Member

Mặc định ko nâng cấp lên phiên bản 3.1.x được !!!giúp em với

Mình có mua con Iphone 3G 8G mà ko bít sao mua nhầm loại mà tụi nhân viên apple dùng (tester) sau thời gian tìm hiểu và nâng cấp bản mới thì ko được toàn báo no service,chỉ dùng được bản 2.2.1 thôi , mà bản này kén ứng dụng quá nên có cách nào giúp mình ko để nâng cấp sài bình thường ko , máy mình có số 2 ngay nút home đó ****?
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
eddie.chung eddie.chung đang online
Senior Member

À quên nữa báo lỗi no service có nghĩa là cài được phiên bàn mới rồi nhưng ko nhận được sim ma chỗ logo mạng báo no service do anh em !!!
->

athaco athaco đang online
Senior Member

chỉ có 1 cách là làm lại flash thoy bạn àh,nếu vậy sẽ bung máy,giá tầm 400k đó
->

windy windy đang online
Senior Member

Anh nhớ là em đã thấy máy "test" này rồi đúng không ?
Em cho anh hỏi máy "test" này khác máy thường chổ nào? Bootrom version ? Modem/Baseband bootloader version ?
Nếu làm flash lại thì làm ở bộ phận chổ nào ?

Cám ơn.
->

may1hd may1hd đang online
Senior Member

em thì k hiểu rỏ ràng từng chi tiết mấy cái đó,nhưng hiện tại em đang cầm 1 con máy tester,qua tết em mang qua cho anh xem cũng dc
em chỉ biết 1 điều rằng máy test mà muốn lên FW 3.1.2 thì tụi nó làm flash,sẽ bung cái tem đồng ngay giữa main,cụ thể hơn thì em k biết
Em chỉ nhỉ biết vè bootrom 1 tý(theo em thấy thì 2 cái máy mà em đã từng cầm là bootloader 6.02) em dùng fuzyband thấy nó ghi thế và baseband của nó nguyên zin là 1.30xx như lần trước em nói và làm Flash lại cũng như mấy bạn dùng 3G muốn hạ BB xuống vậy đó anh,khi làm như vậy thì bb là 5.11.07 thì dùng blacksn0w mới có sóng,còn nếu cái BB 1.30.xx thì k cần gì hết chỉ cần FW dưới 2.2.1 vào là tự có sóng
và hình như làm flash xong có up FW kế tiếp dc để nó tự lên BB dc không thì em chưa biết vì chưa có up thử FW 3.1.3
em chỉ hiểu nôm na là làm con flash lại,nó sẽ chép dữ liệu của BB 5.11.07 vào để máy đó sẽ có BB như mình mong muốn,còn BB 1.30xx gì đó up FW zin kiểu gì đi chăng nữa nó đều k thể lên BB dc!
Em còn thiếu sót gì mong anh chỉ bảo thêm nhé
Cám ơn anh nhiều
->

caohoa caohoa đang online
Senior Member

Vậy mình mún thay flash thì mình thay ở đâu?.xin chỉ chỗ dùm em ,va khi mình thay flash thì những phiên bản sau này ra mình có up lên được ko và có cần làm gì ko ,xin mấy anh chỉ giúp
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị