Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 10:34 AM
hosontu_xhoa hosontu_xhoa đang online
Senior Member

Mặc định Báo cáo... IPHONE ăn TÁO rùi... Làm sao đây... NEED HELP

Hi anh em,
Tình hình là phone em la 16 3gs, bootroom mới, đang xài bình thường thì bỗng nhiên nó chậm như bò, touch 1 cái mà 2 phút sao mới trả lời. Thế là em restart máy lại, với suy nghĩ sẽ dùng Blackra1n khởi động máy lại...
NHUNG... Không được... Nó cứ blackra1n hoài, ko ra gì hết, cứ hiện cái mặt thằng Geohot rùi khởi động lại, hiện ra trái táo, rùi hiện hình dây cáp connect với iTunes... Cứ như thế Blackra1n bó tay.
Vì phone mới, chưa có sign TSS trên Cydia, nhung mình có version custom fw 3.1.2 của GSM, nên nhảy vào restore, nhưng sau khi extract files ra hết, no' cu' hiện "preparing iphone for restore... và cứ thế nằm im... Cho đến khi bao ERROR... THE IPHONE COULD NOT BE RESTORED. ERROR (1604)... Không biết làm sao lun. Bó tay. hixhix...
Máy mình lúc trước vẫn chạy 3.1.2 và bb vẫn như thường.
Help nha anh em
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
daihungtien daihungtien đang online
Senior Member

Chúc mừng bác đã tham gia hội "Iphone 3GS đắp chiếu". Em bị y chang, phone mới sx sau tuần 40, bootrom mới, chủ quan chưa lưu ECID, restart phát ăn táo liền, JB lại cũng ko vô nổi trong khi em làm 4 con thì 3 con ko sao, đúng 1 con bị dính chưởng. Hình như vẫn chưa có giải pháp. Mà bác may đấy, máy của bác, chứ em lại máy của sếp, giờ sắp bị đuổi việc rồi, hehehe... (
->

dangesc dangesc đang online
Senior Member

Vậy là "Tình ơi xin ngủ yên rùi hả" e'c e'c... WTF...
->

nhodt nhodt đang online
Senior Member

hôm trước mình cũng bị, may mà máy mình trước tuần 40
->

tropifnb tropifnb đang online
Senior Member

Máy của bạn là 3GS bootroom mới thì không thể Restore bằng FW custom được. Nếu bạn không lưu được SHSH thì Restore bằng FW 3.1.2 gốc cũng không thể => buồn rồi. Kiên nhẫn chờ đợi, cho đến khi có tool mới để xử lý.

Tất cả, các anh em đang dùng 3GS bootroom mới, nếu không lưu được SHSH hãy chú ý sử dụng thật cẩn thận nhé. Giờ mà trục trắc là không thể Restore, đồng nghĩa với việc Iphone thành "cục gạch biết hát và chụp ảnh":023:
->

raytuner0717 raytuner0717 đang online
Senior Member

Các bác cho em tham gia hội với. Em có con 3Gs 32G bị i chang như bác chủ thớt. Có cao thủ nào giải quyết được vấn đề này mà without restore thì vào giúp anh em với. Các bác cho em lời khuyên là có nên lên 3.1.3 làm Ipod luôn hay là cứ để trong tủ mà chờ đợi?
->

hamasco hamasco đang online
Senior Member

Khi máy bị tình trạng "đơ" quá nặng thì không còn cách nào khác ngoài Restore lại máy. Mà 3GS mới thì như mình nói ở trên là bó tay rồi, không dùng cẩn thận là em ý ngủ luôn. Để trong tủ hay biến nó thành Ipod có camera thì phụ thuộc vào nhu cầu của bạn thôi. Để nghe nhạc và chụp ảnh trong khi chờ đợi cho đỡ nhớ cũng là một giải pháp giành cho các Fan Iphone :003:­­­­­­­
->

soncuoc2003 soncuoc2003 đang online
Senior Member

anh em nào ở hcm ra tiến dung iphone ở đường CMT8 sẽ làm lai được bản 3.1.2 bửa tui cung bị nhu thế. ra đó tốn 150k unlock lại từ đầu.www.tiendung.vn
->

tanvinhloc tanvinhloc đang online
Senior Member

DEV Team còn bó tay thì ai làm được? chỉ dành cho máy sản xuất trước tuần 40 thôi
->

daloc daloc đang online
Senior Member

:027: :027:
Bạn phán câu này nghe phê quá.

Bạn lethevinh_ne nói ở trên là chổ www.tiendung.vn làm được .... Cũng tuỳ tình trạng mà thôi và tuỳ theo họ làm gì.

Máy 3G thì khó nhất là bung máy và flash lại, nếu họ chơi đẹp thì đưa luôn BB bootloader xuống 5.08 rồi kể từ đó dùng fuzzyband cho sau này. Nếu mà 150K mà họ làm cái BB bootloader thì cũng rẻ đó. Bung máy mà không cẩn thận thì hơi uổng.

Còn máy 3GS thì không làm thế được. Ráng chờ đợi....
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị