Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 03-05-2013, 12:24 PM
tat tat đang online
Senior Member

Mặc định em cần 1 chút hiểu biết về Iphone

hii tình hình là bà chị sách tay con Iphone 3GS chẳng hiểu sao máu nóng nó sôi lên khi thấy Iphone chơi game hay hơn n-gage (tức chiệu hông nổi) bót bài lên kím chút kinh nghiệm phá máy bà chị đở tức :P:P:P:
1. em ko hiểu 3GS khác j với 2G và 3G em thấy nó vẫn vậy mà giá mắc dữ
2. Iphone 2G nếu còn tốt là bao nhiu tiền :P
3. Iphone em thấy chơi game cool wé nên em mún cài game cho nó thì làm sao em cũng có down game trên này wa rùi mừ bà chị ko chỉ phần mềm nữa.
4. em thấy mấy anh trên đây nói j sao cần phải unlock Iphone em thấy bà chị em có unlock đâu.
cho em hỏi nhiu đây thui tốt làm tiếp tập 2 :P:P:P
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
raytuner0717 raytuner0717 đang online
Senior Member

đây:
1. bạn tham khảo bài viết này nhé: http://sohoa.vnexpress.net/SH/Dien-t...9/06/3B9B03AD/.
2. Iphone 2g nếu còn tốt thì khoảng tầm 5 --6tr đó bạn. Bạn tìm trên các mục rao vặt của các diễn đàn là sẽ có ngay kết quả.
3. Việc cài đặt game hay phần mềm cho iphone bạn nên ra tiệm cài như vậy sẽ ỗn định hơn còn nếu không thì ngồi mò 1 ngày trên điễn đàn này học cách cài đặt cho iphone. Sorry là mình không đưa link trực tiếp cho bạn. bạn chịu khó kiếm nhé, cũng không khó lắm đâu.
4. Iphone về đến VN thì đã xuất hiện 2 phiên bản: iphone quốc tế và iphone lock.
- iphone quốc tế là phiên bản mà apple sản xuất để bán cho các cửa hàng được hãng phân phối. Phiên bản có thể đưa GSm bất kỳ nào của VN đều xài bình thường, không phải làm gì cả.
- iphone lock là phiên bản mà apple sản xuất riêng cho các nhà mạng có ký kết hợp đồng. Phiên bản này thì chỉ dùng được sim của nhà mạng mà apple liên kết thôi. Còn muốn dùng nhà mạng khác thì phải unlock. Ví dụ như ở Mỹ có nhà mạng AT&T bán iphone cùng với việc ký kết hợp đồng 2 năm. Do đó bạn sẽ mua được iphone với giá rẻ, còn nếu bạn muốn xài nhà mạng khác thì phải unlock.
Về cơ bản thì 2 phiên bản này không khác nhau điểm gì cả, chỉ khác ở chỗ là lock và world thôi.
Nếu máy của chị bạn mà mua từ Mỹ về thì chắc chắn là máy phiên bản lock và chị bạn đã unlock để xài được các nhà mạng ở Việt Nam.
->

truongvinh01 truongvinh01 đang online
Senior Member

Cài game ra tiệm cài tiền đâu chịu nổi ,
Sau đây em share 1 số kinh nghiệm của em cho bác về cài game và app
Cách của em chỉ cài được file *.ipa thôi

Vao Cydia -> manager - >source -> edit -> add source iphone.gsm.vn vào
Qua bên seảrch tìm install0us cài vào máy .
Tìm soft iphone folder kết nối với iphone chép các file *.ipa vào đường dẫn
/var/mobile/dowload
Sau khi chép , bạn vào install0us trên iphone , qua mục dowload , và install ^^
->

doanhphuong doanhphuong đang online
Senior Member

iphone quốc tế và iphone lock chắc phiên bản quốc tế ngon hơn chứ anh nhỉ
->

khoinguyencoltd khoinguyencoltd đang online
Senior Member

Phiên bản nào cũng vậy !
Lock thì chỉ lock mạng - ảnh hưởng nghe gọi ! và nếu vọc ko bít cách thì có thể thành iPod Touch có Camera ! Tuy nhiên hiện nay ko còn ảnh hưởng cho đén khi Apple đưa ra Firmware mới !
World thì khỏi nói rồi ! Vọc gì cũng đc
->

sp sp đang online
Senior Member

anh oi wa tìm hiểu trên trang sohoa bạn kia gửi thì em thấy chỉ 3GS có bàn phím ngang còn 2G hay 3G thì ko có chỉ khi úp FW lên 3.0 thì mới có bàn phím ngang thui. zậy thì khi em mua 1 cái Iphone 2G thì phải cài sót mới có bàn phím ngang hả anh hay bắt buộc nâng FW, trong em FW nó chém ghê lắm 450k cho 1 con n-gage zậy em mún nâng FW cho Iphone trên sài gòn thì chổ nào rẻ ạh hii ghiền Iphone rùi mà :d
->

gonguyenhuu gonguyenhuu đang online
Senior Member

FW của IP thì up tại nhà,k tốn tiền + thêm được kiến thức k phải lệ thuộc vào ai hết,biết đâu mai mốt lại up FW dùm bạn gái thì sao,cứ up đi,trục trặc gì thì qua có anh em chỉ dẫn k khó lắm đâu
->

hoanghaicap hoanghaicap đang online
Senior Member

Xài bản quốc tế thì sẽ không có nhiều kiến thức về mày mò iphone. Đơn giản vì bản quốc tế sẵn đưa sim vào là xài, sẵn update FW mới mà không cần phải ra tiệm. Thật ra khi xài rồi và tự vọc trên các diễn đàn là bạn cũng có thể rành về iphone à. Chẳng khó lắm đâu, bỏ chút thời gian tìm hiểu thôi à. Mình cũng sắp xài iphone nè, cũng vừa bỏ ra 1 thời gian tìm hiểu em nó, chạy lòng vòng quanh các tiệm để thử máy.
"Không có gì là không thể, trừ khì mình không muốn làm"
->

foci foci đang online
Senior Member

không phải cái gì cũng vọc là tìm hiểu được đâu...chủ yếu là quan tâm đam mê yêu thích lĩnh vực nào thì bỏ time suy nghĩ và học hỏi thôi...mỗi người mỗi công mỗi việc...lĩnh vực nào cũng vậy,càng đi vào sâu thì càng thấy tối tăm,mịt mù
->

luonghuongcoltd luonghuongcoltd đang online
Senior Member

zậy khỏi cần up FW mà sài phần mềm bàn phím ngang được ko anh
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị