Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 10:44 AM
anhthaiscg anhthaiscg đang online
Senior Member

Mặc định Thành Công khi unlock iphone 3G Lock lên 3.1.3 và về 3.1.2.....

Chỉ dành cho iphone 3G có BB BL 5.08

Chuẩn bị.
1. firm 3.1.3 gốc download here
2. Firm 3.1.2 gốc download here
3. Redsnow 0.9.4 download here
4. firm custom 3.1.2 download here
B1. khi update lên 3.1.3 gốc thj iphone sẽ bị khóa và đòi active. Để active, Mình dùng Redsnow để jaibrake 3.1.3. Nhưng khi jaibrake 3.1.3 bằng redsnow nhớ phải dùng firm 3.1.2 gốc.

B2. Sau khi jaibrake xong. (hiện giờ vẫn chưa có sóng) bạn sẽ vào cydia và downgrade = fuzzyband(tùy từng máy mới hạ cấp xuống được). ( tôi dùng fuzzyband chứ không dùng 3G fuzzyband downgrade)

B3. Khi thành công nó sẽ báo Haz downgrade. khi đó có nghĩa là bạn đã thành công. Còn nếu báo No support có nghĩa là bạn k hạ cấp được.
B4: Sau khi hạ cấp BB thành công. Bạn restore = bản custom 3.1.2 và unlock = untralsnow trên cydia.
Sóng ầm ầm.

Nhắn nhủ: đây là các bước mà e update thành công cho con 3G lock của e lên 3.1.3 và đã unlock đc. Tuy nhiên. ở 3.1.3 sóng tương đối yếu. Nên tôi nghĩ các bạn nên dùng 3.1.2. Các bác cứ thử đi, còn hơn là để nó thành cái ipod. Nếu bài của em đụng hàng xin các bác thông cảm. e chỉ chia sẻ cho toàn mọi người biết hi vọng vẫn là có thực...
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
vnntechnet vnntechnet đang online
Senior Member

Hy vọng có thực? Bạn có biết tại sao con 3G của bạn hạ được Baseband không? Mình dùng 3.1.3 từ lúc nó mới ra 3.1.3 sóng sánh chả làm sao mà bạn kêu 3.1.3 sóng yếu...

Và vẫn là lời nhắc nhở, đừng có dại dột mà up làm gì các bạn nhé!
->

thanhphatwood thanhphatwood đang online
Senior Member

vẫn biết là không nên update nhưng tôi lập lên kái topic này để hi vọng mọi anh e nào lỡ update lên 3.1.3 gốc rồi thj sẽ có 1 chút hi vọng!  tôi cũng không hjểu vì sao mình lại hạ cấp được nữa chj biết của mjh là 5.08! mình cũng chưa biết là sao nữa! chắc đó cũg là 1 sự may mắn! vì tôi không hề lưu shsh trên cydia! anh thieu.bocap biết gì thêm xin chỉ giáo
->

songgiangco songgiangco đang online
Senior Member

Bạn đọc qua bài này: Fuzzyband đã hỗ trợ downgrade baseband cho iPhone 3G FW3.1.3

3G thì làm gì có shsh mà lưu 3G có thể up hoặc downgrade vô tư nhưng mà quan trọng là cái Baseband khi mà up lên 3.1.3 thì sẽ không thể unlock được, máy của bạn downgrade được cái baseband là vì cái baseband gốc của bạn là 5.08 mà những máy này thì không có nhiều, những máy có baseband khác thì không có cách nào hạ về được hết
->

nvminh nvminh đang online
Senior Member

1. shsh không liên quan đến iphone 3G !!!
2. bạn may mắn là có BB BL 5.08 (phone này không có nhiều)

3. Bạn nhắm mắt làm bậy và may mắn quay trở về được. Cái này chẳng khác nào điếc không sợ súng.

4. Đã thế mà còn dùng redsn0w 0.9 Beta 3... Cái này bạn lấy ở đâu ra thế. Không hiểu tại sao cái này lại lòi ra như thế ?
Đâu có bao nhiều người có phiên bản này đâu ....? ?

Cám ơn bạn đã chia sẽ. Chủ đề của bài này cần nên sửa lại. Để như thế người đọc cứ tưởng bở là con iphone 3G nào cũng làm được như vậy hết thì bỏ mạng

Tất cả mọi người phải tránh xa firmware 3.1.3 trong thời điểm này
->

vthaichau vthaichau đang online
Senior Member

cho e hỏi anh Dtube tí! bản 0.9 redsnow beta 3 thj có j đặc biệt! con iphone của e mua bên Anh năm ngoái! hj! đồ cũ cũg có tác dụng ghê!!!
->

truong3an truong3an đang online
Senior Member

Hihi,3G của em với lũ bạn đang xài 1 tay e up BB vẫn là 4.26.08, máy mua từ cách đây khoảng 1 năm thì BL vẫn y nguyên 5.08, lành hơn bao giờ hết ) Bác cho e hỏi 3G BL 5.08 tại sao ko có nhiều? Còn Redsnow beta 3 e cũng có, cái này nhiều người có mà bác Dtube, sang ******* down bét nhè chứ ko phải ko có mấy người có đâu bác ạ E cũng ko hiểu nó khác gì vì e chưa động đến bao giờ, và có gì nguy hiểm ko ạ?**** :-?
->

foci foci đang online
Senior Member

Cái ni củ rít rùi. Nó chỉ support cho máy 3G nào ma bootloader la 5.08 thôi, bỏi vậy khi mấy ban mún làm thì fai check bootloader first, otherwise ifone will be ipod at this time.
->

hongthuy hongthuy đang online
Senior Member

Bài viết này là hoàn toàn có thật. Mình cũng đã từng Update lên 3.1.3 ngay từ ngày đầu tiên và cũng đã dùng fuzzyband để hạ Firmware xuống 3.1.2. Tất nhiên là chỉ dùng được cho 3G Bootloader 5.08 hoặc thấp hơn. Mà tại sao ai cũng nói là máy này hiếm nhỉ? Lạ thật, chẳng lẽ đời máy này chỉ sản xuất vài con .
->

lienhiepvt2006 lienhiepvt2006 đang online
Senior Member

Bản beta đâu có phân phối ra ngoài đâu bởi vậy anh hơi ngạc nhiên khi thấy :-).
Nói chung là anh em không sử dụng bản beta nhé. Chỉ nên dùng 0.9.2 / 0.9.3 mà thôi.

Máy 3G có BB bootloader 5.08 không phải là hiếm nhưng cũng không có nhiều. Những người mua iphone 3G trong thời điểm lúc Apple mới bán loại máy này thì đều có 5.08 BL. Tuy nhiên, Apple đã thay đổi BB bootloader sau khi hacker tìm ra lỗi và từ đó loại máy này không còn bán nữa.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị