Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > MUA BÁN - QUẢNG CÁO - THỊ TRƯỜNG > Khu Vực Quảng cáo
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 20-01-2015, 01:57 PM
cucogai12 cucogai12 đang online
Senior Member

Mặc định Độn cằm xong bao lâu mặt mới hết sưng?

Em hiện đang ở Sài Gòn ạ. Em muốn hỏi bác sĩ Thẩm mỹ viện Kangnam là em muốn độn cằm thì có hiệu quả không và độn cằm xong bao lâu mặt mới hết sưng? Em đang rất băn khoăn về vấn đề này nên hi vọng các bác sĩ sẽ trả lời sớm giúp e với. (Thanh Vân, 28 tuổi)

>> Độn cằm không cần phẫu thuật

>> Độn cằm bao nhiêu tiền

Thanh Vân thân mến!

Cảm ơn bạn đã quan tâm và gửi câu hỏi về chuyên mục tư vấn của Thẩm mỹ viện Kangnam. Về thắc mắc của bạn, chúng tôi xin được giải đáp như sau:

Độn cằm là một giải pháp rất hiệu quả để cải thiện tình trạng cằm lẹm, ngắn hoặc có khuyết điểm về thẩm mỹ. Bạn đã ở tuổi trưởng thành là hoàn toàn có thể độn cằm được rồi. Độn cằm có thể áp dụng phương pháp phẫu thuật hoặc không cần phẫu thuật để cải thiện hình dáng cằm cho đẹp hơn. Dù chọn phương pháp nào thì bạn đều có thể ra về ngay trong ngày chứ không cần phải nghỉ lại.

Đối với phẫu thuật độn cằm, sau phẫu thuật khoảng 3 – 4 ngày đầu thì cằm của bạn sẽ sưng. Đây cũng là tình trạng hết sức bình thường nên hoàn toàn không cần quá lo lắng. Chỉ cần thực hiện đúng vài chỉ dẫn sau thì tình trạng sưng sẽ giảm đáng kể và hồi phục nhanh chóng hơn:

– Sau 1 đến 2 ngày đầu, bạn nên chườm lạnh để giảm sưng. Tuy nhiên nhớ tránh để vết thương bị quá lạnh hoặc tê cóng thì sẽ không tốt.

– Sau khoảng 4 ngày thì vết sưng đã giảm nhiều, bạn có thể chườm ấm để cho máu lưu thông dễ hơn, đẩy nhanh quá trình hồi phục.

– Sau khoảng 7 ngày gần như bạn sẽ không còn thấy sưng nữa và chiếc cằm sẽ nhanh chóng hồi phục hoàn toàn.

– Trong thời gian chờ hồi phục, bạn nên tránh ăn các thức ăn như hải sản, rau muống, thịt bò… để vết mổ nhanh lành hơn. Cũng cần kiêng cữ các chất kích thích như rượu, bia và các thức uống có cồn khác.

Bạn Thanh Vân có thể hoàn toàn yên tâm về kết quả mà mình nhận được sau khi phẫu thuật độn cằm tại Thẩm mỹ viện Kangnam bởi các bác sĩ tại đây đều đã được đào tạo bài bản, có nhiều kinh nghiệm, quy trình phẫu thuật được diễn ra trong phòng phẫu thuật vô trùng, đầy đủ các trang thiết bị y tế hiện đại.

Nếu còn bất cứ băn khoăn hay thắc mắc gì về dịch vụ độn cằm tại Thẩm mỹ viện Kangnam, bạn có thể đến trực tiếp Thẩm mỹ viện Kangnam hoặc gọi điện đến số: 1900 6466 của thẩm mỹ viện Kangnam để được giải đáp và tư vấn.

Chúc bạn sớm sở hữu dáng cằm như ý!
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị