Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 11:07 AM
truongvinh01 truongvinh01 đang online
Senior Member

Mặc định iphone 3gs lock mất wifi?

iphone 3gs lock mất wifi chả hiểu sao em unlock là mất wifi , mới đầu seach dc mạng wifi sau đó tịt luôn bản em sài là 3.1.2 (7d11) khi tắt máy thì lại ko bi lock lại như cũ nhưng lại mẩt wifi làm em muốn điên đầu luôn có bác nào gặp giống em ko ****?
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
nvtrieu nvtrieu đang online
Senior Member

http://www.gsm.vn/forum/main/showthr...-11-07)/page23

Bạn đọc trên Topic đó nha. Mình cũng bị Tương tự, nhưng vào Reset Netword Setting thì hết. CÒn k thì bạn Restore lại từ đầu nha.

B1 : Restor bằng Itune bản Gốc.
B2 : JB xong trên màn hình IP có hình giọt nước.(Lúc này bạn tắt máy khởi động lại)
B3 : Tắt 3G và Data Trong phần Netword. Bật Wifi lên.
B4 : VVào hình giọt nước Íntall cái Snow trước, xong rồi Intall tiếp cái Cydia. XOng rồi xoá cái hình giọt nước-UnInsall đó.(Lúc này tắt máy khởi động lại vẫn để wifi ở chế độ mở nha, xem khi khởi động xong wifi có tự nhận và vô lại k).
B5 : Vào Cydia Add sour iphone.gsm.vn rồi cài MobileInstallatin OS XXX. Cài xong khởi động lại máy xem vô wifi như thế nào.(Mình làm như vậy lần nào cũng vào wifi ok hết)
B6 : Vào Cydia cài Push Fix và afc2add rồi tắt mở máy.

Mình làm từng bước như vậy thấy máy chạy ok đó. Mình dã Restor máy mình nhiều lần, tấy lần này làm như vậy là ổn định nhất.

CHÚ Ý : Nên nhớ là khi JB xong phải tắt 3G và Data liền rồi sau đó mới Unlock nha. Bước này khá quan trọng đó, k thì vẫn bị lỗi wifi đó.

Vài lời chỉ dẫn do kinh nghiệm của mình. Ai biết chỉ thêm dùm nha.
Thanks!!Q!!!!
->

ladacosales ladacosales đang online
Senior Member

oạch mình cũng bi thế 3g seach k ra mạng,nút on wifi vẫn dc,mình có đọc wa một bài của Dtube có lẻ cho blacka1n lỗi,đợi GEOHOT update thoy
->

phongkinhdoanh phongkinhdoanh đang online
Senior Member

vậy hiên nay chưa có cách khắc phục hả bác hic mình chỉ dò wifi dc rồi unlock song cài app thì mất nhưng đặt biệt máy mình có tắt nguồn cũng ko phải hack lại còn máy của em mình thì mất nguồn phải hack lại nhưng wifi lại chạy phà phà khó hiểu thiệt
->

lcsvn lcsvn đang online
Senior Member

tùy máy thoy,dùng blacksn0w nó thế bác Dtube bảo 15>20% bị cứ từ từ sắp có redsnow 0.9 rồi
->

phuong_huy phuong_huy đang online
Senior Member

Chú ý: redsn0w 0.9 là công cụ để jailbreak + hacktivate chứ không phải unlock.
Baseband 05.11.07 cần dùng blacksn0w để unlock nên tình trạng wifi vẫn có thể sẩy ra.
Đừng lầm lẫn blacksn0w và blackra1n
->

vtauship vtauship đang online
Senior Member

các bác cho mình hỏi sao mình sạc pin iphone mà nó mau đầy quá tầm 55s là dc 1% pin rồi, còn cách khắc phục lỗi wifi mình vừa thử 1 cách đơn giản hơn mình cài phần mêm mywi vô khi ấn nó thoảt ra ngoài nhưng sau đó wifi đã nhận dc liền :d
->

kamico kamico đang online
Senior Member

Sau khi undate OS 3.1.2 em dín luôn lỗi này, fix đủ các kiểu đều không có tác dụng gì hết. Cuối cùng phải dùng lại OS 3.0 nhưng vẫn không có wifi. Em vào youtobe thấy nhiều video dùng nước đá chườm vào phía sau iphone em làm thử như vậy lại bắt được wifi. Nhưng khi máy "nóng" lại lại chết Wifi. Không biết phải làm sao đây! Có bác nào bị như em không? Hay iphone nó sản xuất bên Tây điều kiện khắc nghiệt về nhiệt độ chúng mới dùng được wifi. Ai biết hồi âm sớm cho em với nhe@
ngockhanh0507@yahoo.com
->

dt-furniture dt-furniture đang online
Senior Member

hjc cái gì đấy, bạn dùng đá chườm vào đằng sau ip á :-s

mình chưa nghe bg.

3gs thì hiện tại cái fw 3.1.2 rất nhiều máy gặp phải trường hợp lỗi wifi, của mình cũng tương tự
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị