Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 01:37 PM
nhan.le nhan.le đang online
Senior Member

Mặc định júp e về viêc iphone 2g up lên firmware 3.1.2

tìh hìh là cái ip 2g 8GB của e nó sau khi up lên 3.1.2 (restore trên iTunes ko có bấm shift+click restore) bây jờ thì máy chỉ hiện lên hìh sợi cáp và iTune. đã thử kiếm mí cái chươg trìh jailbreak rùi ko có cái nào xài đc cả. ai có thể chỉ jùm e cách unlock đc ko dzạ? máy bjờ chỉ xài đc gọi đt thui huhuhu. mò 2 ngày nay rùi ko ra (((
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
truongvinh01 truongvinh01 đang online
Senior Member

Dùng Blackra1n bạn, chỉ cần chạy blackra1n và xài, không cần phải unlock lại. Muốn hướng dẫn chi tiết thì cứ add nick rubynguyen07 nhé, mình hướng dẫn luôn.
->

seclhanoi seclhanoi đang online
Senior Member

ko bít cách down về 3.0 hix. do ko rành lắm về firmware. lần đầu làm mí cái này. mìh có tham khảo mấy cái downgrade rùi nhưg ko hỉu sao làm theo hướng dẫn lúc load firmware lại báo là eror string đã thử down nhìu nguồn firmware khác nhau nhưg vẫn bị vậy hix
->

vntsinh vntsinh đang online
Senior Member

FW 3.0 bạn down ở đây nè:
http://www.gsm.vn/forum/main/t157576/

Bạn cắm cáp vào tắt máy xong thì nhấn giữ home 3s rồi nhấn power 10s rồi bỏ nút power ra nhưng vẫn giữ home đợi itunes báo nhận dc iphone là vào chế độ DFU mode xong thì bạn nhấn Shift + click vào nút Restore để chọn FW 3.0 xong thì xài Redsn0w 8.0 để JB. Redsn0w có hướng dẫn bạn làm yên tâm làm theo là JB dc. xong thì bạn down FW custom 3.1.2 về ko cần chuyển wa DFU mode chỉ cần cắm vào bật itunes và restore với FW custom là máy đã lên 3.1.2 ko cần JB nữa

Fw custom 3.1.2 bạn vào đây down nha:
http://www.gsm.vn/forum/main/t164843/
có gì ko hiểu PM mình hướng dẫn bạn cho
YM mr.helperz
->

vteehanoi vteehanoi đang online
Senior Member

mình dang xài FW 3.0.1 cho 2G bây gio muốn lên 3.1 xin cho hoi dung FW 3.1 nào chay on dinh,thankyou
->

phongthoa phongthoa đang online
Senior Member

bạn down cái link trên của Mr.Black á. bản đó xài ok nhất. mà mod ơi topic này close đc rùi. tui đã khắc phục đc rùi.
->

coso_ngocthach coso_ngocthach đang online
Senior Member

iphone 2g của mình ko7 nhận được cuộc gọi đến khi máy tắc màn hình , bật máy lên mới thấy cuộc gọi nhở . mình tham khoả thì chỉ up lên 3.1.2 là ok . xin ace chỉ mình cách up , e ko6 rành iphone lắm còn chip chíip wá
->

minhtrimt minhtrimt đang online
Senior Member

down FW 3.1.2
redsnow 094 + FW 3.1.2 để JB
cần thêm BL39 và 46 để mở mạng
->

trevorquach trevorquach đang online
Senior Member

Cách này là hên xui, Alex không chắc nhưng nếu được thì khoảng 30% giải quyết được dzụ tắt màn hình không nhận được cuộc gọi. 99% là do phần cứng hư nên xảy ra tình trạng này, có 1 cách khắc phục đỡ là chép đè profile của power vào iPhone thì sẽ nhận được cuộc gọi bình thường, nhưng lý do vì sao làm như thế: bình thường, không xài thì iPhone sẽ tự vào chế độ ngủ, nhưng vì bị hư phần cứng nên khi có cuộc gọi nó không tự thoát ra chế độ ngủ nên mình không biết có cuộc gọi, người gọi vẫn nghe tín hiệu như máy bên kia đổ chuông. Khi chép đè profile sẽ làm cho iPhone không tự vào chế độ ngủ mà vẫn hoạt động bình thường (có người không chỉnh thì màn hình sáng liên tục = hao pin, có người sợ hao pin nên chỉnh mờ màn hình brightness hoặc chỉnh "dim màn hình" thì không xài nó sẽ mờ gần như tối hẳn, nhưng vẫn hoạt động). Có nghĩa là máy sẽ hao pin hơn các máy bình thường khoảng 40%. Cách này chỉ xài đỡ, còn lại phải sửa thì mới tốt. Nên cách cuối cùng vẫn là sửa hoàn thiện, làm cách gì thì cũng không sử dụng được lâu dài, hại pin thì không xài được lâu và phải thay pin thì cũng không có gì khả quan.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị