Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 01:55 PM
mickey mickey đang online
Senior Member

Mặc định Cảnh báo cho Iphone 3GS khi Restore

Cảnh báo khẩn cấp đến tất cả anh em đang dùng Iphone 3gs không được Restore lại máy trong thời điểm này. Vì sẽ không Restore được. Mình sẽ giải thích ngắn gọn thôi: Hiện giờ, 3gs sẽ không restore được nữa. Gsm nên cảnh báo lên trang 1 cho anh em đang dùng 3gs biết. Khi Apple ra Fw 3.1.3 mới nó sẽ không cho các máy 3gs lock được restore, vì khi dùng Itune nó sẽ không check được ECID nữa, do Apple bỏ server cấp đăng ký cho fw 3.1.2 rồi.
Chính mình cũng vừa gặp phải, tưởng để Iphone vào tủ kính ngắm , nhưng đã xử lý ok, ai gặp phải trướng hợp như vậy thì làm theo hướng dẫn của mình nhé:
Nếu Iphone của bạn vẫn đang dùng ok, vì lí do nào đó (như chạy chậm...) bạn chỉ muốn restore lại thôi. Thì giờ tạm thời không Restore được đâu, phải chờ mấy anh Dev hoặc Geo Hot thôi, không biết đến bao h (:|. Giờ bạn hãy rút iphone ra,khởi động lại Iphone nhé,nếu là máy 3gs trước tuần 40. Còn sau tuần 40 thì khởi động lại nó hiện lên cáp đĩa thì dùng Blackra1n Jailbreak (nhớ tắt iTunes đi), chờ máy nó khởi động lại là ok.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
thaogii thaogii đang online
Senior Member

chết iem rồi bác ơi, có thể em bị rồi, hiện giờ của em đang bị thế này:

con 3Gs của em FW3.1.2 hôm trước ngồi cafe wifi, settup một số cái mà giờ không nhớ nó là cái gì và bị lỗi từ cái nào mà nó bắt reboot, rồi reboot lại không lê nữa, cứ nằm yên quả táo gặm mới đau,

khi về nhà kết nối vào máy tính để restore lại thì cũng không được. Itunes nó báo nhận rồi, nhưng màn hình IP thì vẫn quả táo gặm, rồi cứ một lúc nó lại khởi động lại, khởi động chỉ đến quả táo gặm một tí lại khởi động lại, cứ thế mãi đến lúc hết pin tưởng là được, nhưng sạc pin vào thì nó lại vẫn thế,

iem hết cách lại quay sang chay Blackra1n RC3, nhưng JB cũng báo đến done rồi hiện lên cậu bé đẹp trai thôi, không chạy tiếp, rồi cứ thế lại khởi động lại đến đấy khi nào hết pin mới thôi

Các bác cứu em với, giờ không biết nó làm sao nữa, tết nhất đến nơi rồi mà thế này thì thật là ăn táo nặng quá,

Helpppppppppppp p..... iem gấp nhá, thanks !
->

hanlinhco hanlinhco đang online
Senior Member

Máy bạn như thế thì cần phải Restore lại rồi. Bạn có thể nói rõ máy bạn là Bootroom mới hay cũ đc không? (Bootroom mới là những máy sau tuần thứ 40) Nếu là Bootroom cũ thì đơn giản thôi, bạn down FW 3.1.2 custom cho 3GS về, rùi Restore máy bình thường, xem ở đây => http://vnmagic.net/board/showthread.php?t=15204 Còn nếu là Bootroom mới thì bạn không thể Restore được đâu, trừ khi bạn đã lưu trữ ECDI... như trên mình đã giải thích qua vì sao không thể Restore được vào lúc này rồi. b
->

tungthanh999 tungthanh999 đang online
Senior Member

Cách này thì làm thế nào vậy bạn, bạn vui lòng hướng dẫn giúp với vì mình đang xài 3GS World Firmware 3.1.2 mà chưa muốn lên 3.1.3
->

luna.saigon luna.saigon đang online
Senior Member

Tìm lại trên diễn đàn nhé, hay tìm trước khi hỏi, nguyên tắc của 4rum.
->

thienanfurniture thienanfurniture đang online
Senior Member

Cho mình hỏi, theo như bạn nói ở mục số 3, thì mình vẫn restore bằng fw custom đc hả bạn?
Còn jờ mình lấy ECID/SHSH có còn tác dụng không? Mình vẫn lấy được nhưng không restore được vì ituner báo không kết nối đc với server.
Có còn cách nào nữa không chỉ mình với?
->

trevorquach trevorquach đang online
Senior Member

@Dêmn: thôi cứ restore bằng custom fw của GSM cho nó lành
->

hvtorcvn hvtorcvn đang online
Senior Member

Custom firmware chỉ dùng được với iphone 3GS có bootrom cũ. Máy mới không được.
Ecid/shsh cho firmware 3.1.2 không thể lấy được nữa trong lúc này.
nếu có ecid/shsh cho firmware 3.1.2 thì chịu khó đọc bài ecid/shsh trong forum để hiểu cách restore.
->

glsvn glsvn đang online
Senior Member

@DTube: It's too late man, u supposed to let me know earlier... Custom FW only works for old bootroom... Really frustrated now... Godda*n it!!!
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị