Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 11:55 AM
linhmy linhmy đang online
Senior Member

Mặc định 3GS 3.1.2 chuẩn bị đắp chiếu, mong mọi người giúp đỡ

minh có con 3.1.2 unlocked dùng ngon lanh nhưng hiện tại bị treo ở màn hình itunes. Máy ko có SHSH 3.1.2, 3.1.3. Mình đã tìm hết các diễn đàn và gần như là vô vọng trong việc restore về 3.1..2 hoặc 3.1.3. TUy nhiên mình vẫn muốn hỏi xem ai có cao kiến gì để có thể restore về 3.1.2 hoặc 3.1.3 được không.
Mặt khác, máy của mình BB 5.11.07, nếu lên FW CUstom 4 có thể unlock được không ?
Merci các bạn
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
utes utes đang online
Senior Member

bạn miêu tả rõ chút được không . có phải là đang ở tình trạng có cọng cáp đó phải không , và không trở về được . nếu phải bạn thử vượt cái đó bằng cách dùng Make it Ra1n .

Click vào nút Make it Ra1n, đợi iPhone khởi động lại là xong, nếu chờ lâu bạn rút cable ra và khởi động lại iPhone.
còn nếu không được thì chắc đành đợi thôi , vì không có lưu SHSH thì bó tay không retore được . không nên up lên iOS 4 vì chưa JB được -> không unock được . chúc bạn may mắn
->

thienanfurniture thienanfurniture đang online
Senior Member

Máy treo ở hình cáp đĩa thì thử chạy blackra1n để thoát xem sao. có lẽ máy bạn có bootrom mới.
--Nếu không có shsh 3.1.2/3.1.3 thì không thể restore về chúng được. nhưng thế này.
--Hiện tại ultrasn0w 0.93 cũng unlock được baseband của ios4 (05.13.0x.) thì restore lên ios 4 cũng được nhưng chưa có JB bây giờ.
--Máy có bootrom mới thì không thể dùng custom fw.
--Hiện tại iphone 3gs chưa jailbreak được bằng redsn0w hay spirit trên windows còn trên mac os thì pwnagetool đã jailbreak được rồi, quan trọng là máy có bootrom mới thì chịu bây giờ.
--Devteam và comex cũng đang nổ lực cho ra tool JB trong thời gian sớm có lẽ nên chờ.
-------Việc có thể làm ngay là lưu trữ shsh 4.0 cho máy của mình bằng tinyumbrella mới nhất.
->

bongsen bongsen đang online
Senior Member

Thanks mọi người, để mình mô tả rõ hơn nhé:
Máy mình unlock vẫn dùng ngon lành nhưng đột nhiên mất sóng.
Mình thử restore 3.1.3 custom hay 3.1.2 đều không được. Mình đã chạy blara1n lại nhưng vẫn không có sóng.
@iloveiphone3g: máy mình là bb 5.11.07, có thể lên fw custom được không vì mình thấy trên diễn đàn nói rằng với máy bootroom cũ có thể lên fw custom iOS4 và vẫn unlock được.
Tuy nhiên, mình đã tìm quanh diễn đàn nhưng vẫn chưa thấy 1 bài viết nào đầy đủ dạy cách up lên 4.0 custom cả ?
->

minhphuong889300 minhphuong889300 đang online
Senior Member

-Máy banj là máy lock tuy nhiên Bạn vẫn chưa đề cập đến vấn đề máy bạn là máy có bootrom mới háy cũ .
-Mà bản custorm 4.0 chỉ có thể dùng cho bootrom cũ mà thôi .
*Nếu máy bạn mỗi khi khởi động lại mà không dính cáp+đĩa thì máy bạn là máy bootroom cũ .
*Còn nếu có cap+đia mà phải dùng blackra1n để mở thì máy bạn la dòng tuần cao có bootrom.
-Theo như bạn nới thì máy bạn chạy lại blackra1n nhưng vẫn không có sóng nghĩa là máy bạn vẫn có thể vô springbroad được .
*Nhưng máy ko lưu shsh thì có lẽ bạn phải cố chờ thôi . và hãy nhanh chân lấy shsh 4.0 đi nhé .
->

stpeterhn stpeterhn đang online
Senior Member

bạn vào đây http://www.gsm.vn/forum/main/threads...oft-WinSCP-PCS- download bản 3.1.3 gốc sau đó đưa về DUF restore là được
->

nganhavn nganhavn đang online
Senior Member

@mottinhban:mình đã kiểm tra và bootrom của mình là mới. tình hình là đắp chiếu thật rồi T.T
@maphong: cơ bản là máy mình ko có SHSH nên ko thể restore được
mà bây giờ thì APPle đã chặn không có lấy SHSH cho 3.1.2 với cả 3.1.3 nữa rồi.
anyway, thanx mọi người nhé
Nếu ai có cao kiến gì khác thì chỉ mình nhé
->

hunghalico hunghalico đang online
Senior Member

Bạn thử reset all setting lại
Nếu hiện sợi cáp + đĩa thì bạn chạy blackra1n để boot lên
Thử xem sao nhé
->

dangesc dangesc đang online
Senior Member

Bác ơi, theo bác nói thì mình restore bản iOS 4.0 gốc và dùng ultrasn0ư 0.93 để unlock được à bác
Nhưng kg có JB thì em kg có Cydia thì cài thế nào được cái Ultrasn0w này được
Tks bác nhiều nhé
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị