Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 03:55 PM
thienanfurniture thienanfurniture đang online
Senior Member

Mặc định Jailbreak tethered iOS 6.1.3 cho iPhone 4, 3GS và iPod 4 touch sử dụng Redsn0w.

Jailbreak tethered iOS 6.1.3 cho iPhone 4, 3GS và iPod 4 touch sử dụng Redsn0w.

Apple đã vá khai thác Evasi0n jailbreak untethered cho iPhone 5 và các thiết bị mới hơn. Vì vậy, nếu bạn vô tình cập nhật 6.1.3, không có cách nào để bạn có thể untether jailbreak thiết bị của bạn. Bạn có thể jailbreak tethered iOS 6.1.3 cho các thiết bị tiền A4. Chúng tôi đã thử nghiệm và có thể xác nhận sử dụng phiên bản mới nhất của Redsn0w có thể tethered jailbreak áp dụng cho iPhone và iPod 4 touch. Thật không may, như đã đề cập ở trên, các thiết bị mới như iPhone 5, iPhone 4S, iPad và iPod touch thế hệ thứ 5 không thể jailbroken được.

Bạn cần lưu ý KHÔNG nên cập nhật iOS 6.1.3 thiết bị của bạn sẽ mất jailbreak untethered. Hướng dẫn này chỉ áp dụng đối với người sử dụng thiết bị tiền-A5 và chỉ dành người vô tình cập nhật lên iOS 6.1.3, hoặc những nhà phát triển những người muốn thử nghiệm tinh chỉnh và ứng dụng của họ trên 6.1.3 cho bất kỳ bản phát hành jailbreak untethered trong tương lai.

Clip Video hướng dẫn thực hiện jailbreak

[video=youtube_share;cMBTm3hrr1c]http://youtu.be/cMBTm3hrr1c[/video]

Các thiết bị tương thích:

• iPhone 4, iPod touch 4, iPhone 3GS
Những điều mà bạn cần làm

Tải Redsn0w 0.9.15b3 [Windows / Mac]

Tải iOS 6.1.3 từ đây.

Tải iOS 6.0 từ đây

Bạn nhớ rằng đây là một tethered jailbreak và bạn phải cắm thiết bị của bạn vào máy tính của bạn trong trường hợp bạn muốn khởi động lại thiết bị của bạn.

Bước 2:
Tải về và chạy tool Redsn0w 0.9.15b3.

Bước 3:
Click vào nút Extras và chọn Select IPSW. Tại Redsn0w chọn iOS 6,0 IPSW bạn đã tải về ở bước 1.

Bước 4: Từ màn hình chính của Redsn0w, chỉ cần nhấp vào Jailbreak và thực hiện theo các hướng dẫn trên màn hình. Khi được nhắc, lựa chọn để cài đặt Cydia.

Bước 5:
Khi hướng dẫn, vào chế độ DFU với sự giúp đỡ của wizard Redsn0w.

Nếu tất cả diễn ra tốt đẹp, Redsn0w sẽ bắt đầu làm việc: thiết bị của bạn được jailbreak bằng cách khai thác Limera1n và cài đặt Cydia. Quá trình này chỉ kéo dài hơn vài phút.

Thứ 4 gen iPod touch chạy Cydia trên iOS 6.1.3

Như chúng ta đã đề cập trước đó, đây là một tethered jailbreak, và thiết bị của bạn phải khởi động lại vì một lý do bị boot máy hoặc bị mất nguồn. Để khởi động jailbreak tethered lại, chỉ cần kết nối điện thoại với máy PC hoặc Mac, chạy Redsn0w, bấm vào Extras và click vào tùy chọn Just Boot.

Theo đoạn Video hướng dẫn ở trên. Bạn cũng có thể vào Source sau đây http://tt.thebigboss.org/semitether để cài đặt tweak Semitether về sử dụng tạm thời tweak này để boot trong trường hợp bạn không có máy tính dùng tool Resn0w để Justboot khởi động jailbreak tethered cho thiết bị của bạn. Nó có thể cho bạn sử dụng tạm thời một số app như điện thoại ..v..v. và sau đó bạn Justboot thiết bị của bạn lại.

Khi bạn cài đặt tweak SemiTether nên đọc phần kỹ hướng dẫn khi sử dụng nó. Chúc bạn thành công!!!

Trích dẫn Redmond Pie
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Cũ 04-05-2013, 03:55 PM
mifaco mifaco đang online
Senior Member

Để có các post thuận tiện hơn các bạn update Tool Redsnow Jailbreak iPhone 4/3Gs & iPod G4 trong topic này nhé !Những bài nào post ngoài mình sẽ move vào đây,hoặc nếu đã có rồi thì sẽ del.Thanks
[MENTION=421956]quykhanh53[/MENTION] lần sau update bạn bỏ vào đây giùm mình nhé.tks nhiều
Chúc bạn luôn vui với GSM.VN
Pun
GSM.VN
->

Cũ 04-05-2013, 03:56 PM
codaco codaco đang online
Senior Member

Cho mình hỏi ngu 1 câu. Mình vừa nhỡ tay up con 4s lên 6.1.3 vậy là mình ko thể cài được Cydia nữa sao:-s
->

cn-hcm cn-hcm đang online
Senior Member

Đúng như vậy bạn. Tất cả các thiết bị iOS gồm iPhone 4GS, iPhone 5 iPad 2,3,4, iPad Mini và iPod touch thế hệ thứ 5 khi up lên 6.1.3 hiện nay sẽ không Jailbreak được.
->

coso_ngocthach coso_ngocthach đang online
Senior Member

Ủa, và cài 612 xong đã có 613
->

altonvnrep altonvnrep đang online
Senior Member

iphone 4 6.1.3 có shsh 6.1.2 có cách nào hạ về version 6.1.2 không các bác, 6.1.3 chán quá
->

luonghuongcoltd luonghuongcoltd đang online
Senior Member

Bác chủ ơi , sao tớ jb 3gs = redsn0w ,Bước 3 - khi chọn fw 6.0 ( lấy từ link trên ) ... nó báo" that IPSW not supported by this version of Redsn0w " ?
->

dtcom_garment dtcom_garment đang online
Senior Member

phải chọn đúng FW 6.0 bạn nhé !....
->

parlym parlym đang online
Senior Member

Bạn ơi. Mình có chú 3gs. Bây giờ lại không có sóng. Bạn giúp mình đc không
->