Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > Dòng hệ điều hành Linux
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 06-06-2012, 02:14 PM
hoanggiatimber hoanggiatimber đang online
Senior Member

Mặc định Tư Vấn Up N73 Lên N73me Với Ver Mới Nhất

Nhờ Các Anh Hướng Dẫn Cho Em , Em Có Cài Nss , Nsu Rồi , Nhưng Khi Mở Nss Thì Không Nhận Thấy Ver Và Code Của Máy Nên Không Up được , Máy Của Em Là N73 đã Up Lên N73me Với Ver 3.0705.... , Nay Em Muốn Up Lên Ver Mới Nhất.em Xin Cảm ơn
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
ctydongnama ctydongnama đang online
Senior Member

Như bạn đã nói, bạn đã Upgrade từ N73 -> N73 ME V3.0705 thì chắc hẳn máy bạn đã đổi code bằng NSS rồi, vì thế việc còn lại chỉ là tải kết nối cáp CA53 giữa điện thoại với máy tính, kết nối máy tính với đường truyền Internet ADSL, mở chương trình NSU cho nó chạy, nó tự nhận diện máy bạn, sau đó chỉ việc chọn next và đánh dấu chọn (vào phần nào mà nó yêu cầu mình phải xác nhận trước khi thực hiện bước tiếp theo). Ngồi chờ khoảng 40-60 phút cho máy tính tải firmware về điện thoại là xong.
Lưu ý: khi NSU nhận diện điện thoại nó sẽ mặc định N73 thường và N73ME đều là Nokia N73 (Z5.01) RM-133 và hình ảnh hiện ra đều là N73 thường nhưng khi tải firmware về máy phần mềm sẽ tự động lựa chọn firmware theo code của máy để tải (Code thì bạn đã đổi bằng NSS rồi - chỉ cần đổi 1 lần thôi).
Firmware mới nhất của N73ME là V4.0727.2.2.1
Tuyệt đối không rút cáp CA53 ra khỏi điện thoại hoặc máy tính trong suốt thời gian tải firmware.
Chúc thành công.
->

vnbcp vnbcp đang online
Senior Member

như vậy là em chi mở NSU thôi phải không ? không cần mở NSS.... Nhưng khi em Start trong NSU thì sau một hồi nó báo không được , vậy là nó bị gì vậy , em mong các anh hướng dẫn thêm , em xin cảm ơn
->

cpse.hcm cpse.hcm đang online
Senior Member

như vậy là em chi mở NSU thôi phải không ? không cần mở NSS.... Nhưng khi em Start trong NSU thì sau một hồi nó báo không được , vậy là nó bị gì vậy , em mong các anh hướng dẫn thêm , em xin cảm ơn
->

davidminhtang davidminhtang đang online
Senior Member

Bạn phải cho mình biết máy nó báo lỗi như thế nào thì mình mới chỉ cho bạn được.
->

dung07041974 dung07041974 đang online
Senior Member

em sài cáp DKU-2 để up có được không?
->

raytuner0717 raytuner0717 đang online
Senior Member

Cáp DKU-2 chỉ dành cho máy S40 thôi, Bạn dùng N73 là S60 thì phải dùng đúng cáp CA-53 mới upgrade được.
->

cpmhoabinh cpmhoabinh đang online
Senior Member

anh cho em hỏi cái này nữa nhé ! cáp DKU-2 khác với cáp CA-53 như thế nào? Em hay dùng cáp DKU-2 để chép data cho thẻ nhớ , sao không up được vậy anh , với lại khi em cài nó báo như vậy : Unable to find phone 1.Please check that your phone is switched on and connected to your PC and try locating the phone again 2.Some phone models require that you select the correct connection type from the phone.In such a case , make sure that you have selected the default ỏ PC Suite mode. If the problem persists , it means NOKIA Software , Updater does not support your phone model.......... ANH HƯỚNG DẪN CHO EM NHÉ
->

luna.saigon luna.saigon đang online
Senior Member

Tôi không biết giải thích cặn kẽ về sự khác biệt giữa cáp DKU-2 và cáp CA-53 như thế nào vì thông số chỉ có nhà sản xuất mới biết được thôi. Tôi chỉ khẳng định một điều: Chính xác là CA-53 thì tương thích với N73 còn DKU-2 thì không tương thích (Nói chung là giống như bạn đang dùng pin BP-6M mà bạn thay pin BL-5C của N70 thì máy không chạy được thế thôi).
1. Bạn check lại bước đổi code từ N73 sang N73ME xem thực hiện đã đúng theo hướng dẫn hay chưa, hoặc bạn đã nhập đúng code hay chưa? Tôi cung cấp lại một lần nữa cho bạn code chính xác của N73ME đây: 0543843 (đây là code máy N73ME xịn của tôi đang dùng - máy của tôi không phải là N73 thường nâng cấp lên N73ME đâu nên cứ yên tâm lấy code này mà xài).
2.Tải cái Nokia PC Suite về cài vào computer
3. Chạy Nokia PC Suite khi computer yêu cầu kết nối cáp với điện thoại và computer thì kết nối rồi chờ computer thông báo là điện thoại đã được kết nối.
4. Sau khi PCSuite kết nối rồi thì hãy bật NSU lên và thực hiện các bước trong NSU rồi ngồi chờ đến khi nào Upgrade xong điện thoại sẽ tự khởi động lại và rút cáp ra là xài được rồi.
Nhớ là dùng đúng cáp CA -53 và thực hiện đúng các bước đổi code từ N73 sang N73ME.
->

cn-hcm cn-hcm đang online
Senior Member

em cảm ơn anh nhiều lắm , em đã up xong cái N73 của em lên ver 4.0736.3.2.1 rồi , em mới tìm ra nguyên nhân nó không nhận ra rồi , tại em để kết nối USB theo kiểu mass storage nên nó không cho up , em đổi sang PC Sui là nó cho up liền à , em cũng dùng cáp DKU-2 , Em cảm ơn anh rất nhiều , chúc anh luôn vui
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị