Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 11:30 AM
vthaichau vthaichau đang online
Senior Member

Mặc định Trải nghiệm thật ! Xin mọi người tránh xa 3.1.3 trong thời gian này T_T

Thật tình em là thành viên của GSM.VN đã rất lâu. Em luôn nghe lời anh Dtube khi anh í bảo phải cẩn thận với 3.1.3 trong thời gian này :<
Trước đây em dùng IP 2G để thử nghiệm cái gọi là cảm ứng "nuột" của IP. Em không hề biết rằng IP 2G là cái dễ xài và dễ chịu nhất trong mọi trường hợp.
Em mua con 3GS này trước khi IP về VN chính thức hơn 1 tuần. Vì chủ quan, em nghĩ rằng 3gs nước ngoài cũng như VN, cứ mua con world là an toàn nhất >"<
Cái sai của em là ở đó. Khi em chẳng thể phân biệt được 3gs lock, world hay factory unlock là như thế nào. Nhưng lúc nào em cũng theo dỏi GSM.VN để cập nhập thông tin. Tuy nhiên, khi em kiểm tra con 3gs của mình, trong cydia ko hề có chạy ultrasn0w. em cứ đinh ninh đây là 3gs world (cái sai thứ 1)
Em chạy phần mềm mywi để connect cái lap của em với IP dùng 3g. tự dưng 1 hôm, cái IP của em chẳng thể nhận 3g được nữa. sau 1 hồi nghiên cú, em đinh ninh là do cái thằng mywi gây ra, thế là em vào sb setting tắt nó đi. IP ăn táo ^^
Em restore IP bằng fw 3.1.2 cus. down về từ GSM (vẫn còn rất sợ 3.1.3 mặc dù em tin con IP của em là bản world). Restore xong, IP chạy bình thường nhưng không nhận sóng bất cứ sim nào. Em cứ đinh ninh là do mình chưa activate IP >"<
Sau khi tìm đủ mọi cách, dùng ultrasn0w, redsn0w, ... IP vẫn báo ko tìm được dsách mạng. Em lại tự tin là do bản của mình là bản world, phải activate bằng itune rồi mới sử dụng các phần mềm jb được (em hok hỉu tại sao mình lại ngu tới mức wên test blackra1n T_T huhu)
EM đánh liều update lên 3.1.3 với suy nghĩ, cùi lắm thì nghe gọi, nt chứ hok chết được )
Con IP em update lên 3.1.3 xong, hiện hình quả đất to đùng, cắm vào itune đòi gắn sim nhà mạng vào mới activate, dùng "mọi thủ đoạn" nó vẫn im re:
redsn0w = 0
blackra1n = 0
(xin lỗi anh Dtube, nhưng em có dùng 1 số phần mềm của iH8sn0w, nhưng nó cũng chẳng có tác dụng gì)
Bây giờ cái IP của em, em dán hình baby của em lên nhìn cho đỡ tức T_T
Em viết bài này, vừa nói ra cái sai của em để anh em đừng mắc phải ! vừa để kê quá trình dẩn tới sự việc để anh em đừng nôn nóng !
3.1.3 KHÔNG LÀ CÁI GÌ ĐỂ ANH EM PHẢI HI SINH "EM" IPHONE CỦA MÌNH !
em vẫn tin là GSM.VN luôn đúng và Dtube là thần tượng của em (trong lĩnh vực IP )
và em đã được củng cố lòng tin khi con IP của em giờ nằm kệ cửa, hix!
XIN ANH EM ĐỪNG MANH ĐỘNG MÀ TEST FW 3.1.3 LÚC NÀY !
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
eddie.chung eddie.chung đang online
Senior Member

QTacti thì Bạn dể cho itunes nó tự acti>>> bạn dùng redsn0w,bláckrn làm gì?
->

dung07041974 dung07041974 đang online
Senior Member

Hixhix... Bạn gamethu này nói chuyện nghe mệt mỏi ghê, và khó hiểu nữa... tiêu đề cũng chẵng liên quan gì đến bài viết. Haizzz...
Túm lại xin chia bùn cùng chiếc iPhone của bạn.
->

huynh.vinh.quang huynh.vinh.quang đang online
Senior Member

là bản QT thì sao phải băn khoăn gì hả bạn

liệu chốt lại câu chuyện có phải là bạn bị lừa khi mua ip, bạn lock và qtế :013:

bạn trình bầy khó hiểu quá :-s
->

fujiyama fujiyama đang online
Senior Member

Chia buồn cùng bạn. Cho IP bạn đắp chiếu ngủ đi
->

hoanggiatimber hoanggiatimber đang online
Senior Member

Xách iphone đi kiếm thằng bán mà chọi nó.
->

Cũ 04-05-2013, 11:31 AM
tholvt tholvt đang online
Senior Member

Nhìn tiêu đề tôi cứ tưởng bác này cảnh báo tránh xa 3.1.3 do Fw này hao pi hay chập chờn hay.. gì đó chứ. Hóa ra iPhone bản unlock mà bị tụi bán thuốc là world :022:

iPhone của tôi 3GS BB 5.11.07 up lên Fw 3.1.3 Custom sài bình thường :027: đã mang tiếng là đọc kỹ các bài hướng dẫn của Dtube rùi mà up lên Fw gốc 3.1.3 chi :112:
Túm lại, tiêu đề và nội dung bạn viết ko khớp nhau chút nào. Giờ xác định đây là bản unlock thì chỉ có cầm iPhone ra chỗ bán mà :38: nó thôi :030:
->

hailonghs hailonghs đang online
Senior Member

Bài viết được viết vào ngày 15/05/2010?****? Đền giờ này mà vẫn còn nói về điều này sao? Từ cuối năm 2009 đã có nhiều cảnh báo rồi, giờ đã gần giữa năm 2010 @@
->

tiemkinhduongquang tiemkinhduongquang đang online
Senior Member

Thì nó là bản lock rồi, kiếm cái sim active rồi làm iTouch + Camera, sao lại trang điểm cho cái bậu cửa làm gì cho ngứa mắt )
->

tung tung đang online
Senior Member

đọc bài này thấy mệt ghê!!!
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị