Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 01:32 PM
tiemkinhduongquang tiemkinhduongquang đang online
Senior Member

Mặc định Xin giúp đỡ về cài 3G trên iphone4 W.

Mình có 1chú ip4 Worl 16G mua của nhà mạng viettel và FW theo máy là FW 4.3 và vừa rồi mình có lỡ nghịch dại và Up lên FW 4.3.5 mà chưa lưu SHSH nên giờ mà hết pin lại phải dùng redsnow đề boot lại máy tuy hơi bực tý nhưng mình vẫn cắn răng chịu được còn hơn là việc ko cài được 3g cho máy vì mình hay đi công tác nên 3g rất tiện cho việc nhận mail nên giở mình vẫn phải dùng đến con 3gs mặc dù đang muốn bán nhưng phải cài được 3g cho chú ip4 thi mình mới bán. Mình muốn hỏi là mình đã làm theo hướng dẫn của nhà mạng viettel về cách soạn tn để cài đặt 3g,bật hết chế độ 3g trên ip và đã khởi động lại máy nhưng khi mình mở safari vào mạng thì ko vào được và nhìn phía trên màn hình thì ko thấy chữ 3g đâu cả nhưng khi khoá màn hình và nhấn vào nút home thì lại thấy chữ 3g (theo mình có thể do chữ VNM and viettel dài quá nên che mất chữ 3g). Mình có thắc mắc 1chút là sao ở chú 3gs của mình dòng chữ "carrier ở trong about nó hiện là viettel 9.0 mà sao ở con ip4 nó hiện là Npt Available" có phải nguyên nhân chính là ở đây ko ah? có bác nào bị TH như e thì giúp e với nhé. E xin cảm ơn!
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
thanhphatwood thanhphatwood đang online
Senior Member

TH của bạn lạ nhỉ =.= m cũng mới mua 1 con IP4, lúc mua đã là 4.3.5 mình thấy phần Carrier của m là 10.0 lận, mà 3G cũng xài được luôn. Bnạ có quên bật cellular data ko, vì của m nếu chỉ bật 3G thì ko chạy được.
->

mxuan mxuan đang online
Senior Member

Hjx mình xài 3G trên chú 3gs của mình chán rồi mà bạn quên làm sao được cái đấy, thế mới đau đầu chứ. Chán quá ko có pro nào giúp e với ah? e cũng đã thử bỏ sim 3g khác vào chú ip4 để thử có phải tại sim ko nhưng cũng ko được,e nghĩ là có vấn đề ở máy hoặc là ở FW 4.3.5 e cài.Giờ chỉ còn 1TH là đưa về 4.3.3 nhưng e đang ngại đưa về sẽ mất hết các app đã cài,giờ mà cài lại thì nản lắm hjx.
->

nhatlinhdn nhatlinhdn đang online
Senior Member

Reset Network Setting, tháo SIM cắm lại, cài lại thông tin 3G của Viettel = tay chứ ko dùng tin nhắn. iPad xài 3G viettel cũng thường xuyên bị như bạn.
->

Cũ 04-05-2013, 01:33 PM
thietchuong thietchuong đang online
Senior Member

Bạn ơi mình đã làm như hướng dẫn của bạn nhưng ko ăn thua gì cả,khi khóa màn hình và thoát ra ngoài rồi ấn vào nút home vẫn thấy chữ 3G nhưng mạng thì ko vào được hjx. ko biết có phải con ip4 e mua bị lỗi gì ko nữa vì lúc lấy về 1 bên loa bị câm tịt lun còn fw thì 4.3 mà theo như các pro tren 4rum bảo thì hàng của viettel khi mua mới mà vẫn còn fw đó thì toàn hàng tồn thôi. E chán quá đi mất.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị