Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 06-05-2013, 09:41 AM
giangthanh giangthanh đang online
Senior Member

Mặc định iPhone 3Gs còn bảo hành - Hư loa ngoài sửa theo hướng nào?

Con iPhone của mình xách tay về từ cuối năm ngoái, chech S/N thì thấy còn bảo hành đến cuối tháng 12/2010.

Hiện tại nó bị lờn nút Home, loa ngoài thì hư bên phải (cái vỏ ko trầy gì hết mà ở trong lỗi tùm lum, chẳng hiểu luôn)...

Xin hỏi mình có thể đem đến nơi nào bảo hành iPhone của Apple ở tpHCM để họ sửa được không? Nếu phải đem ra tiệm thì xin giới thiệu giúp nơi nào uy tín và có thể sửa tại chỗ luôn (mình ở Biên Hòa nên ko muốn để máy lại vài ngày, ko yên tâm). Và xin cho biết giá cả khi phải thay loa luôn nhé!

Tháng trước đang tính đẩy em 3GS này để đón em i4 về, nhưng thấy lỗi tè le hết nên đành đợi phân phối chính hãng rồi tính sau. Giờ phải ráng sửa lại và xài kỹ để mai mốt có bán cũng ko lỗ nhiều...

Thanks mọi người góp ý nhé!
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
thailam thailam đang online
Senior Member

Loa ngoài bên phải chỉ làm kiểng thôi, iPhone chỉ có 1 loa bên trái ah. Nút Home sử dụng chưa tới 1 năm sao mau hư vậy, bạn xem kỹ lại xem
->

tanlienthuan tanlienthuan đang online
Senior Member

chắc pác ấn nút Home = tất cả niềm tin sao ấy chứ, con 2G của em từ thời mới có iphone đến giờ, nút Home vẫn y nguyên.
->

vigamex vigamex đang online
Senior Member

để chánh nút home mau hư bạn nên dùng phần mềm mquickdo . nó giảm được đến 90 % phải sử dụng nút home và nút shift( power )
còn iphone thì có 1 loa to 1 loa thì nhỏ nên không phải hư đâu . thiêt kế nó vậy .
->

ngphk ngphk đang online
Senior Member

Vậy là mình hiểu rồi, loa ngoài ko có hư mà là do ko phải thiết kế stereo (giờ mới hiểu tại sao người ta nói vậy!)

Nhưng còn tình trạng nút Home thì chắc phải sửa thôi, vì bấm mà nó ko nhạy như con 2G bạn mình xài nên thấy bực lắm. Mình muốn hỏi là chỗ nào sửa uy tín đc, khi người ta tháo ra chỉnh lại nút Home thì nhìn có còn "gin" nữa ko vậy? Mình sẽ cài thử chương trình mquickdo (chưa xài lần nào!).

Hihi, giờ thì bớt căng thẳng với cái đt rồi, cảm ơn mọi người đã tư vấn nha ^_^
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị