Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 06-05-2013, 09:18 AM
vnbcp vnbcp đang online
Senior Member

Mặc định Problem: IP boot tới trái táo là đứng lun...

Hôm qua mình ngồi vọc vọc cái IP cài mấy cái chương trình vô. Cài được 2 cái OK. Đến cái thứ 3 là cái này SummerBoard 1.1.1 valpha

tự nhiên IP nó cứ soft reset hoài (sau khi nhập code vô máy là nó reset lại. Làm liên tục không nghỉ)
Sau đó mình mới tắt nguồn bằng cách nhấn Home + Off.
Nó boot lại vô tới trái táo là đứng đó luôn (
Có ai biết phải làm sao hông giúp mình với
Máy mình moderm là 03. Version 1.0.2. Nhưng cái serial là xxx45

Thanks kíu nhiều
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
nghikhangmy nghikhangmy đang online
Senior Member

FW 1.0.2 thì bạn phải cài summerboard (old) bạn nhé. cài sai phiên bản nên treo máy rồi phải crack lại thôi chúc máy bạn mau lành bệnh nhé
->

qpham qpham đang online
Senior Member

Crack lại là làm sao hả bạn. Vì nó có vô được màn hình gì đâu. Chỉ dừng ở "trái táo" thôi.
Bạn có thể nó rõ hơn không vì mình mới xài "ai phone" à.
->

phulyfap phulyfap đang online
Senior Member

Bác kiếm down cái ibrick ver0.91 về ghim iphone vô ->nếu nó báo "boot the phone" thì click vào đó ->nếu nó bảo restore thì phải dùng itunes chọn files cùng ver rồi restore rồi jaikbreak,actived lại
->

mp-sales mp-sales đang online
Senior Member

Mình ghim IP vô máy vi tính bật ibrick lên nó nhận thư mục bình thường. Nhận mấy cái chương trình cài bình thường. Không có báo lỗi gì hết.
Cắm vô iTunes cũng nhận ra bình thường ...
Mình định vô ITunes dùng thử tính năng restore nhưng thấy nó báo phải kết nối về Apples để cập nhật nên mình không dám thử. Rủi nó "brick" luôn cái IP của mình.
Giờ phải làm thế nào ?:whew:
->

thanhphatwood thanhphatwood đang online
Senior Member

ah,máy bác ver1.02 modem fw 03.14 ->bác dùng ibrick ver0.8 remove cái apps SummerBoard 1.1.1 valpha xem .Muốn restore thì bác phải tải sẵn files fw của ver1.02 ~ 92Mb rồi nhấn shift + restore .
->

tritinqn tritinqn đang online
Senior Member

He he. Ai phone của mình sống lại rồi. Nhưng phải vác ra 127A 3 ngày nó mới chịu sống :whew:
Vậy là tiếp tục sự nghiệp "dọc" phần mền. Lần sau có chết thì sẽ tự tay cứu em nó dậy
Mà cho mình hỏi. Mình vẫn chưa hiểu rõ lắm giữa modem và baseband. Nó là 1 hay là 2 vậy các bác.
Rồi còn revirginer là gì vậy ?
->

lamnguyenvn lamnguyenvn đang online
Senior Member

Mừng quá trời, máy tôi FW 1.1.2 (theo máy) sau khi downgrade xuống 1.1.1 và upgrade 1.1.2 thì chạy bình thường. Nhưng hôm qua lò mò cái mấy cái soft ở Installer app xong thì sau khi hard reset nó boot tới trái táo rồi đứng yên đó. PC không nhận được nó, iBrick 0.91 cũng không biết nó luôn giờ làm sao cho kíu nó giờ đây bà con. Kíu tôi với.
->

norfolk norfolk đang online
Senior Member

Đưa vào DFU Mode bằng cách cắm cáp, giữ Home + Power 10 giây rồi nhả Power ra. Máy tính nhận driver DFU, iTune sẽ cho restore. Bạn hạ xuống 1.1.1, sau đó jailbreak = http://jailbreakme.com hoặc http://gsm.com.vn/jbr

jbr xong, bạn chạy installer cài Oktoprep nằm trong Tweak 1.1.1, rồi cứ để vậy update lên 1.1.2. Tiếp tục jailbreak 1.1.2 bằng tool java của Dev team. Xong thì chạy installer, cài iWorld trong Tweak 1.1.2, chạy iWorld, chọn Vietnam, máy tự reboot.

Xong
->

cpmhoabinh cpmhoabinh đang online
Senior Member

các bác ơi cứu em với, e nghịch linh tinh thằng ibrick vửa down trên mạng về, nó bảo boot the phone, e ấn vào đấy thể là máy cứ chạy màn hình đen xì với cả chữ, chạy được hơn 1 phút thì nó lại ra màn hình quả táo, sau đó lại chạy tiếp, nó cứ chạy cho đến khi nào hết pin, cao thủ nào làm ơn cứu e vụ này với (
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị