Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 02:52 PM
bich_pham bich_pham đang online
Senior Member

Mặc định xin giúp Restone ios 5.1 xuống ios 5.0

Mong mọi người giúp em, chả là hôm trước có hàng kẹp nách IP 4 từ Nhật Bổn về, thông tin là IOS 5.0, baseband 4.11.08 , lỡ tay up lên IOS 5.1 baseband 4.12.01 rồi ạ, hu hu, giờ em muốn restone lại về ios 5.0 mà không thể lấy được shsh, em đã làm theo hướng dẫn đã dùng TU mới nhất, itunes mới nhất, đã cài java, đã đổi host, Khi chạy TU vẫn ra thông tin máy, em nhấn save mà không ra thông tin gì của shsh cả, mong mọi người giúp chứ đắp chăn vài tháng sốt ruột lắm ạ.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
dtt dtt đang online
Senior Member

Vậy thì con này đắp chiếu hơi bị lâu đấy. shsh của 5.0 hoặc 5.0.1 không có là vì trước đây bạn chưa hề lưu thì bây giờ không thể lưu được nữa, Apple đã khóa rồi không thể lưu được. Không phải bạn dùng phiên bản TU mới thì muốn lưu shsh nào cũng được đâu nhé. Giờ tạm thời jailbreak tethered làm ipod 4G thôi rồi nghe ngóng tình hình sim ghép xem có thể unlock được 4.12 hay không
->

thailam thailam đang online
Senior Member

bạn up lên vậy là chua có lưu SHSH rồi, mà giờ có SHSH cũng không cho về iOS 5x đc vì apple nó không cho sigh nữa rồi, bạn chịu khó chờ hoặc là mua key của Nhật bủn thôi
->

dogohuyhoang dogohuyhoang đang online
Senior Member

đã xong nhé..
....
->

vuthuycoltd vuthuycoltd đang online
Senior Member

bạn peper1805
ơi, bạn làm 1 bài viết hướng dẫn cụ thể để anh em làm theo được không.
->

tat tat đang online
Senior Member

trời đã xong có rất nhiều ý nghĩa nhé. có thể là đã đập máy xong...8->
->

may1hd may1hd đang online
Senior Member

4rum là nơi giúp đỡ, chia sẽ ý kiến với nhau. Không phải là nơi để chứng tỏ mình giỏi giang này nọ.
Biết thì giúp tận tình, không biết thì tìm cách hỏi người nào biết để giúp. Chứ không có chuyện PM này nọ. PM rồi mới giúp thì bạn được gì?....
->

nhungnguyen122 nhungnguyen122 đang online
Senior Member

Không phải mình muốn chứng tỏ giỏi giang gì hết, trên forum các cao thủ post bài đầy đủ hết rồi, mình cũng là gà, cũng lò mò nhiều forum mới tích luỹ kinh nghiệm, các bạn không làm được thì sẽ có nhiều vấn đề, không lẽ phải post liên tục để loãng forum sao.
mục đích pm mình là chủ yếu hướng dẫn nhanh gọn lẹ, dùng teamview làm cho nhanh, có gặp lỗi do phần mềm như rednow không chạy được, snowbrezee, ifaith không chạy được hoặc custom build không ổn thì mình hổ trợ nhanh. post lên cũng chỉ những vấn đề củ kĩ muốn thưởu nên tốt nhất ko post, khi nào làm xong thì kết luận cho gọn. Bạn nên suy nghĩ kĩ trước khi phát biểu nhé.
thanks
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị