Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Äiện thoại di Ä‘á»™ng Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
NgÆ°á»i đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin Ä‘iện thoại di Ä‘á»™ng Việt Nam > THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT MÃY ÄIỆN THOẠI > LG GSM
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 29-05-2012, 11:51 PM
thao thao đang online
Senior Member

Mặc định Font VN cho P990i

Anh em nào có cho mình xin vá»›i,khi và wifi mà kg có Font chá»­ kg Ä‘á»c được,cám Æ¡n trÆ°á»›c nha
->

CHUYÊN MỤC ÄƯỢC TÀI TRỢ BỞI
raytuner0717 raytuner0717 đang online
Senior Member

chưa có font tv cho p990 bác ạ. chỠthôi
->

tanlapfireco tanlapfireco đang online
Senior Member

Bác tạo thÆ° mục Resource\Fonts trên thẻ nhá»› rồi chép vài font unicode của Windows XP (Arial, Times) vào là có thể vào web Ä‘á»c tiếng Việt trên P990i vô tÆ° bác a.
->

thietchuong thietchuong đang online
Senior Member

Chào bác TaLuan,
Em làm như cách bác nói, nhưng máy nó ko nhận được font, máy ko được hỗ trợ định dạng file. Phải làm sao đây bác?
Mong bác chỉ giúp.
Cám Æ¡n nhiá»u.
->

minhphuong889300 minhphuong889300 đang online
Senior Member

Bác làm ơn chỉ giúp em cách cài đặt và xài Wifi, connect internet với. Em loay hoay mãi mà vẫn không làm được.
Cám Æ¡n nhiá»u.
->

vimexco vimexco đang online
Senior Member

Bác mang cái này vá» giải nén rồi chép vào thẻ nhá»› nhé, bảo đảm Ä‘á»c được tiếng Việt trên internet ngay
->

tung tung đang online
Senior Member

Bác muốn vào internet thì phải có Wifi hay GPRS , nếu là wifi thì cứ vào connection mở wireless (enable wireless) lên rồi scan sẽ thấy, nếu là wifi unsecurity (wifi công cá»™ng)thì chỉ việc connect thôi, còn có security thì đánh password vào là được thôi. Muốn kết nối GPRS thì phải cài đặt trên máy trÆ°á»›c (vào web site của SE có phần cài đặt tá»± Ä‘á»™ng cho Mobil và Vina luôn) sau đó vào Control panel /Internet account Ä‘Æ°a cái GPRS đó vào internet group. P990i sẽ tá»± Ä‘á»™ng kết nối GPRS khi vào web. Chú ý P990i sẽ kết nối theo thứ tá»± trong phần Internet group đấy, tức là nếu bạn đặt Wifi là số 1 , GPRS là thứ 2 thì khi vào web nó sẽ tìm sóng Wifi trÆ°á»›c (vá»›i Ä‘iá»u kiện Wireless Ä‘ang on) nếu kg thấy hotspot nó sẽ tá»± Ä‘á»™ng chuyển qua kết nối bằng GPRS và cứ thế tiếp tuc. Bạn làm thá»­ xem sao!
->

camlyvt camlyvt đang online
Senior Member

Cơ quan em có wireless, scan thấy, nhưng khi connect thì nó báo là ko thể connect được (em đã type cái pass rồi mà). Nói thêm chút, ở cái wireless nó có 2 biểu tượng: cái khoá đang khoá và hình ngôi sao.
Bác chỉ thêm cho em với.
Cám Æ¡n nhiá»u.
->

phuochiep_corporation phuochiep_corporation đang online
Senior Member

Trên thẻ nhớ của em nó đã có cái Folder Resource rồi, nhưng khi vào File Manager (từ PC suite) thì ko thấy nó hiển thị (mặc dù em đã check nó ko hiden rồi). Em chép vào 1 cái thư mục khác, sau đó move ngay trên máy ra ngoài thẻ nhớ thì nó báo là Unable move. Chả hiểu thế nào nữa bác ạ.
Em có tạo được Folder Resource/Fonts trên bộ nhớ máy, chép các font vào, nhưng vẫn ko được.
(Em dùng Mobilereader để Ä‘á»c các tài liệu, nhÆ°ng ko có tiếng Việt nên Ä‘ang bó tay).
Mong bác chỉ giúp.
Cám Æ¡n nhiá»u.
->

vntsinh vntsinh đang online
Senior Member

Còn cái New Account trong WLAN là thế nào hả bác? Cái đấy nó có yêu cầu type password, em gõ cái pass của Wireless có đúng ko?
->

CHUYÊN MỤC ÄƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị