Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > Dòng hệ điều hành Linux
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 06-06-2012, 03:11 PM
cpmhoabinh cpmhoabinh đang online
Senior Member

Mặc định có thể connect đến internet từ PPC thông qua sync?

Chúng ta có thể connect tới internet bằng cách dùng M$ sync không? Nếu có thể thì hướng dẫn cho mình với. mình thấy trong phần connection trên PPC có rất nhiều lựa chọn connect nên mới hỏi về vấn đề này.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
nhatlinhltd nhatlinhltd đang online
Senior Member

Muốn connect giửa PC và PPC thông qua Activesync thì đâu cần chương trình gì đâu bạn ? Chỉ cần ADSL, cài Activesync phiên bản 4.2 trở lên và 1 cái blutooth là OK rồi
Hướng dẩn sơ sơ cho bạn và những ai chưa biết nhé (cái này mình cũng chỉ sưu tầm lại thôi:grin: )
- Bật Bluetooth của cả PPC và PC và cho chúng nhận ra nhau
-Tiếp đến trong PPC bạn vào Settings/System/Bluetooth Settings tích vào ô Authentication (Passkey) required
- Tiếp theo bạn vào ActiveSync trên PC vào File/Connection Settings...đánh dấu vào Allow connections to one of the following: và chọn COM(lưu ý là khi PC và PPC nhận nhau ở COM nào thì bạn chọn COM đó cho thích hợp , có thể là COM7 hoặc COM 8 ) rồi chọn OK.
-Cuối cùng bạn vào ActiveSync trên PPC rồi vào Menu/Connect via Bluetooth và đợi 1 lát
->

dthduong dthduong đang online
Senior Member

Bluetooth của PC ở chỗ nào bác chatchiet ơi?
->

hoanggiatimber hoanggiatimber đang online
Senior Member

Bạn không biêt hay muốn hỏi đố mình đây?
Muốn có bluetooth đương nhiên là phải mua thiết bị gắn vô rồi, do bạn không đọc kỷ bài viết của mình thôi, ngay từ đầu mình đã nói rõ rồi mà bạn Chỉ cần ADSL, cài Activesync phiên bản 4.2 trở lên và 1 cái bluetooth là OK rồi
Thân!
->

vungtauvp vungtauvp đang online
Senior Member

mình đã thử bằng thằng cable nhưng trong phần connect, nó chỉ hiện sáng cái connect thông qua GPRS còn cái connect thông qua cable mà mình chọn thì nó không thể lựa chọn đươc.
mình sync bằng cable bình thường
->

bich_pham bich_pham đang online
Senior Member

trời kết nối ppc với pc thông qua M acitvesync thì đâu cần mở Bluetood đâu ban. bạn chỉ cần kết nối dc với pc và vô phần connection settings chính lại sang kết nối internet là dc rùi
->

dogothanhhien dogothanhhien đang online
Senior Member

Khi bạn kết nối PPC với PC = ActiveSyn thông qua cáp thì nếu bạn có sử dụng Password thì PC sẽ hỏi password và sau dó hỏi bạn muốn kết nối theo dạng đồng bộ chủ hay khách sau khi lựa chọn xong PC và PPC đã kết nối với nhau thì ở cột hiển thị sóng của PPC sẽ xuất hiện 2 mũi tên ngược nhau như khi bạn kết nối GPRS. lúc đó bạn duyệt web thông qua đường ADSL của PC là OK.Thực ra lúc này là máy tự học nên có thể tự tìm các đường để kết nối. nếu nó cứ tìm cách kết nối = GPRS thì bạn hãy ép nó bằng cách bỏ tạm cài đặt GPRS đi là được.
->

Cũ 06-06-2012, 03:12 PM
daloc daloc đang online
Senior Member

Có bro nào hướng dẫn mình chi tiết cách chia sẻ Internet của PC cho PPC thông wa Sync hay ko? Mình làm mãi vẫn không được! Hic
Thanks bro
->

dogohuyhoang dogohuyhoang đang online
Senior Member

Khi đã kết nối thành công với PC thông qua Active Syn rồi thì cứ nhấn vào trình duyệt WEB nhập tên trang WEB vào Enter là vào mà có phải làm gì nữa đâu Trời !
->

evgueni evgueni đang online
Senior Member

Có làm được đâu bro ơi! Kết nối PC và PPC thông wa ActiveSynce thì được. Nhưng mà ko thể vào internet đươc. Có cần chỉnh cái gì khác ko bro?
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị