Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > LÝ THUYẾT ĐIỆN THOẠI DI ĐỘNG > CÁC HỆ THỐNG MOBILE KHÁC
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 09-06-2012, 07:49 AM
thao thao đang online
Senior Member

Mặc định giúp em về hack phone n81

em có làm theo hướng dẩn hack phone http://www.thienlong.org/forumvn/showthread.php?t=80493
nhưng em caj`s60_3_0_app_trk_2_7.sisx thj` khi chạy no tắt nguồn liên tục không hack được.còn em cài s60_3_1_app_trk_2_7.sisx thì nó hok chạy..a nào bít nguyên nhân sao chỉ em với
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
lcsvn lcsvn đang online
Senior Member

mod giúp em với..........................
->

nhathoang nhathoang đang online
Senior Member

giúp em với đi em thử lun cách hack thứ 2 cũng hem dc..khi tới bước 6..em hok thế copy được nó báo lổi hoài ah..giúp em với mấy anh ơi
->

nghiathanhwood nghiathanhwood đang online
Senior Member

Bạn 4mat lại máy rồi làm theo hướng dẫn sau, mình cũng bị như bạn nhưng làm được rồi:
HD hack phone với HelloOX1.03&1.04&1.05-5320,6110N,6120C,N78,N82,N85,N95,N96,E51,E71,E65,5 800

- Trước hết bn download hai phn mm HelloOX 1.03 (hoc 1.04) và X-plore. Cài đt hai phn mm này trên đin thoi. Đ cài đt được chúng thì bn cn sign. Nếu bn chưa biết sign vui lòng đc k post s hai trong topic. Đ sign được thì quan trng nht bn cn có certificate, bn có th xem hướng dn ly certificate ti topic.
Sau khi cài đ
t m X-plore, nhn phím 0, dùng phím OK tích tt c các du vào các ô đ hin các thư mc n như hình dưới.

Tiếp đến các bn m chương trình HelloOX 1.03 lên và đ cho chương trình làm tt c các công đon hack như hình minh ha và nếu trôi chy thì sau khi kết thúc quá trình t hack, khi đng li máy là đã hack thành công ngay t bước này.

Trong trường hp phn mm HelloOX 1.03 không th t cài RomPatcher được như hình minh ha thì các bn đi khong 1 hay 2 phút ri bm Cancel.

Chú ý ở bước này: bạn không được chạy RomPatcher ngay mà phải vào X-plore rồi làm theo các bước sau:
Các bn dùng X-plore vào E:\HelloOX tìm đến file RomPatcher trong thư mc HelloOX do quá trình phn mm HelloOX chy đã to ra, cài RomPatcher.

Sau đó vào chương trình RomPatcher đ bt chương trình cho phép ta truy cp vào các thư mc n và các file h thng (khi không cn vào các thư mc n đó các bn li vào chương trình RomPatcher đ tt nó đi).

Tiếp đến các bn li dùng X-plore vào E:\Hack\Sys\Bin do HelloOX to ra và copy toàn b các file trong đó vào C:\sys\bin.

Xong bước trên bn khi đng li máy là hoàn tt quá trinh hack phone. Đ chc chn các máy vi các phiên bn firmware đã hack thành công thì các bn có th tham kho bài viết phía dưới. Chúc các bn hack thành công!

Download X-plore 1.30 S60v3:
Trích:
Khuyến cáo: chỉ nên dùng bản HellOX 1.04 cho các máy Feature Pack 2 (FP2)
Trích:

->

dnbcrwc417 dnbcrwc417 đang online
Senior Member

bạn oi cho mình hỏi! cái n81 2gb của mình nó bị gì dó! minh vào phần h.anh va video ko có gì het! nhug khi mình vao phần thẻ nhớ thì có hìh! mình chép hinh vào may thi nó moi co! vạy phai lam sao day! giúp mình với!
->

dhcts dhcts đang online
Senior Member

bạn coppy tất cả trên thẻ nhớ vào máy
sau đó fomet thẻ nhớ
bạn bấm *#7370# rồi ok để reset lại máy nhé
->

camlyvt camlyvt đang online
Senior Member

là do máy bạn không có hình ảnh và video trong bộ nhớ máy, mà có trong thẻ nhớ thôi nó mới hiện như vậy.
->

ptcs.han ptcs.han đang online
Senior Member

à lúc mới dùng mình cũng bị thế nay! nhưng ko phải đâu!
trong thể nhớ có 1 file hình ảnh và 1 file nhac (mình ko nhớ rõ là file nào) có sẵn trong thẻ nhớ! khi bỏ anh hay nhac vào các file đó thì các hổ trợ xem ảnh và nghe nhạc trong máy sẽ ko nhận được! vậy bạn coppy toàn bộ các file ko xem được sang 1 file mới thi thoãi mai chơi nhé ^^!
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị