Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > LÝ THUYẾT ĐIỆN THOẠI DI ĐỘNG > CÁC HỆ THỐNG MOBILE KHÁC
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 09-06-2012, 07:53 AM
lehuy345 lehuy345 đang online
Senior Member

Mặc định Game Nes của N76 cần giúp đở!

máy mình là N76, sao mình cài trình Nes vào được rồi nhưng khi mình chọn trò chơi thì phía trên màn hình chỉ xuất hiện 1 vệt màu đen rồi trở lại bình thường không vào được game. có ai biết máy mình bị gì không giúp mình với.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
phulyfap phulyfap đang online
Senior Member

bạn coppy games đuôi nes vào other rồi vào đó bật lên là đc nó hỏi gì thì bấm yes thế là chơi đc bình thường bạn nhé
->

nhodt nhodt đang online
Senior Member

bạn không hiểu ý mình hỏi, mình đã biết cách cài và đã biết cách sử dụng game này bởi vì mình đã cài và chơi được trên máy N81 rồi, nhưng bây giờ khi cài vào máy N76 thì lại không chơi được nó cứ tự thoát ra ngoài sau mỗi lần mình chọn game để chơi, mình nghĩ có thể là nó thiếu rom không hả bạn?
->

tranquangquoc tranquangquoc đang online
Senior Member

không đâu bạn ạ.cái games nes nó không yêu cầu cấu hình cao mà chỉ cần cấu hình máy bình thường là nó cũng chạy đc.có thể máy bạn bị xung đột phần mềm thôi,bạn kiểm tra kĩ lại nha
->

nghiathanh2000 nghiathanh2000 đang online
Senior Member

kiểm tra "xung đột phần mềm" bằng cách nào vậy bạn, mình đã làm kỹ lắm rồi nhưng vẫn không được bạn ạ, bạn biết cách nào giúp mình với. mình cảm ơn bạn nhiều.
->

tongyu_vn tongyu_vn đang online
Senior Member

máy của bạn đã cài nhiều phần mềm chưa?nếu chưa cài nhiều phần mềm bạn có thể format máy và thẻ đi cài lại toàn bộ thì sẽ tốt hơn.kiểm tra xung đột phần mềm chỉ có 1 cách duy nhất là format toàn bộ đi rồi cài từng phần mềm vào,cứ mỗi lần cài 1 phấn mềm là bạn phải kiểm tra các phần mềm cài trước xem có hoạt động đc ko.nếu cài tới 1 phần mềm nào đó mà phần mềm trước ko dùng đc nữa thì do nguyên nhân cái phần mềm mới cài vào bị xung đột với phần mềm trước thôi.làm thế mất nhiều thời gian lắm
->

thanh-hoa-co thanh-hoa-co đang online
Senior Member

máy mình cài phần mềm thì không nhiều nhưng game thì nhiều lắm, làm như cách bạn nói chắc lâu dữ lắm, còn cách nào khác nữa không bạn, nếu không được nữa chắc thôi không chơi game này nữa quá. nhưng cũng cảm ơn bạn đã nhiệt tình!
->

hvtorcvn hvtorcvn đang online
Senior Member

vậy thì ko còn cách nào khác cả bạn ạ.mà bạn nên kiểm tra kĩ lại cái phần mềm bạn cài vào 1 cái n76 khác xem có đc ko.biết đâu cái phần mềm này nó ko tương thích với n76 thì sao.chúc bạn thành công
->

thanhlongsctb thanhlongsctb đang online
Senior Member

game n76 xài đuôi sisx đó các pác ơi..... chuyển đuôi là ok rùi
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị