Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 12:29 PM
dungnguyen dungnguyen đang online
Senior Member

Mặc định 3gs FW4.0 kg thể jailbreak đc bằng safari, kg biết vì sao nữa , bác nào giúp với

Mấy bác ơi, sao mình vào trang đó, slide rùi. Nhưng nó bị thoát ra khỏi safari luôn mà kg thấy Cydia gì hết. Mình cũng đã lắp sim active , mua ở 127A bà huyện thanh quan, 60k, trên sim ghi GSM 6 in 1 , kg biết có phải kg, mà trên góc trái màn hình ghi là No Service sau khi search xong, vậy mình có sai cái gì kg, ai gặp trường hợp này giống mình xin giải thich giúp

Bớ làng xóm, có ai giải thich dùm mình với, hicccc đợi cả mấy tháng giờ lại làm kg đc...huhuhuhu@-)@-)@-)@-)@-)@-)

Bác ơi, active sim, là cụ thể như thế nào, tức là cứ để cái sim đó trong máy là nó active rùi phải kg, hay phải chạy chương trình gì nữa

hay cái sim mình bi hư, vì sau khi nó search xong , góc trái trên cùng màn hình nó hiện chữ No Service, vậy mình đã active nó chưa?****
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
mktkimthanh mktkimthanh đang online
Senior Member

Sim active rùi đó! Vì server jailbreakme quá tải thui nên bạn chưa jb dc! hãy vào settings> safari xóa hết cookies rùi jb lại nhe
->

kimhong kimhong đang online
Senior Member

Chạy lại đi bạn, vào jailbreakme.com lần nữa xem sao? Nhiều lúc server quá tải nên bị khùng. Bác thử turn off rùi turn on lên lại xem sao?
->

tuyetha06sg tuyetha06sg đang online
Senior Member

vậy là do service quá tải nên bị thoát ra hả mấy bác, nhưng sao e vào cái địa chỉ thứ 2(http://jailbreakme.modmyi.com/ kg đc
->

norfolk norfolk đang online
Senior Member

Thật ra bạn có thể xóa Cache của Safari bằng cách Reset all setting - Sau đó có thể JB bằng Jailbreakme bình thường!
->

furniture furniture đang online
Senior Member

Ôi trời . đc rùi. cám ơn trời đất. Thì ra mình phải down FW 4.0 bản chính thức restore cho iphone rùi sau đó mới jailbreak nó mới kg bị thoát ra như trên mình đã nói, lại 1 kinh nghiệm xương máu nữa rùi, đó, bạn nào bị giống mình thì khắc phục như vậy nhé
->

johnhuynh426 johnhuynh426 đang online
Senior Member

ban chi can len 4.0.1 la ok.chi mot phat thoi.haha
->

giangthanh giangthanh đang online
Senior Member

Bạn thử cách này xem. "Đã thử đi thử lại nhiều lần. Các bạn xem lại Firmware Restore của mình có dung lượng bao nhiêu MB!? hiện mình đang sở hửu 2 bản Firmware Restore, 1 bản có dung lượng 386.878 KB (Lúc trước ko nhớ dow ở trang nào. Khi Restore bản này vào thì Jailbreak bằng nhiều cách đều bị văng ra), và 1 bản có dung lượng 868.994 KB (thử Restor bằng bản này thì Jailbreak Good). Các bạn xem lại vần đề này nhé!"
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị