Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > MUA BÁN - QUẢNG CÁO - THỊ TRƯỜNG > Thông tin công nghệ
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 27-03-2013, 01:45 PM
codaco codaco đang online
Senior Member

Mặc định Đánh giá Nokia X6 (16GB)

Em hiện đang dùng (mới mua đc 2 tuần :-bd) Nokia X6 phiên bản 16G, thấy nó dùng khá mượt. Các bác nào đã hoặc đang dùng, có ý kiến hoặc kinh nghiệm sử dụng thì chia sẻ với.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
ptcs.han ptcs.han đang online
Senior Member

Mình cũng đang dùng con này thấy
Về ưu điểm:
Cảm ứng nhạy
Nghe nhạc hay
Chụp ảnh đẹp
Kiểu dáng cũng tương đối
Nhược điểm
HĐH chậm
Ít ứng dụng so với 3rd (cá nhân m thấy vậy)
Hao pin
Rơi dễ hở vỏ
Nhiều khe cạnh dễ bám bụi
Theo mình con 16gb cỡ 5tr là hợp lý |-)
->

qpham qpham đang online
Senior Member

Mình thì thấy chuông nó hơi nhỏ, rung yếu quá. Đang chạy xe mà để trong túi quần có khi kg biết có người gọi luôn hix hix.
Không biết khi nào Nokia mới update fw để có thể dùng được cảm ứng đa điểm nhỉ.
->

hamasco hamasco đang online
Senior Member

Đồng ý vs ý kiến của cả 2 bác. Công nhận là hao pin thật, bác vinkoo dùng đc lâu ko? em dùng bthường cứ 2 ngày phải xạc 1 lần. X6 rung quá yếu, để trên bàn mà nhiều khi cũng ko biết. Nhiều ứng dụng chạy trên X6 cực dở, ví dụ Ola mà chạy trên X6 thì dùng ... ko thấy tiện chút nào.

Cái khóa mở bàn phím thiết kế nhìn ko chắc chắn lắm, mở nhiều sợ bị hư.hix. chả thấy có phần mềm nào để đỡ phải dùng nút đó cả. Dùng MyKeylock nhưng cài đặt cấu hình tùm lum 1 hồi, ko đc cái gì cả. Dùng nUnlock thì cũng phải mở khóa kéo đó trc. Điện thoại em ko muốn hackphone nên chẳng cài nhiều phần mềm. Wifi thì tắt tính năng dò tự động, khi nào cần thì bật, nói chung ko có ứng dụng nào chạy ngầm hết, thế mà vẫn tốn pin - kinh.
->

sonkimhn sonkimhn đang online
Senior Member

the thi pac ko biet dung mykeylock roi, bac chay ung dung roi no hien len 4 kieu cai dat ma`, co j pac goi 0984984049 em huong dan cho dung, dam bao ko can dung thanh gat dong/mo khoa phim :E, tien the e cung dang dung x6 va so huu kha kha pm ko hack ( don gian vi sig) ) va khoang 30 pm mcho may da hack tien dung ko the thiu cho x6 :E, bac van j cu goi em
->

tuxuong51a tuxuong51a đang online
Senior Member

Tròn 5 tháng kể từ ngày mình mua con này về, vs giá ~8 tr, đầu tiên háo hức mong chờ, mua về sướng lắm, sau thấy dùng chán quá ứng dụng vs game thì ít cái hay mà máy chạy thì chậm thực sự bây h chỉ muốn bán để đổi iP4 thôi mà chưa đủ đạn 2 ng bạn cũng cùng mua X6 1 đợt vs mình cũng đã bán và đổi qua iP hết rồi ... thật là sai lầm khi mua con này quá giờ nó giá nó giảm kinh khủng nữa
->

huunghi huunghi đang online
Senior Member

Sắp có N8 ra đời, biết thế chịu khó nén lòng thêm ít tháng nữa có phải là có máy ngon dùng rồi không, giờ muốn con N8 mà tiếc con X6 quá vì lỡ mua rồi bán đi thì mất giá. Mọi hồi mua 7tr, mà tích góp đến giờ có lẽ cũng đc ~9tr rồi, thêm vài tháng nữa N8 có mặt là cũng vừa đủ tiền mua luôn, hix.
->

foci foci đang online
Senior Member

X6 mới dùng thì muợt mà lắm ạ,nhưng 1 thời gian là hay lỗi phần mềm,tức lắm
->

Cũ 27-03-2013, 01:46 PM
cuongkinhbas cuongkinhbas đang online
Senior Member

con này dùng cảm ứng điện dung nên chắc là ko ổ lắm với Iphone nuột hơn về phần này , chỗ em làm có ông bạn mua con X6 này nhìn ngon nghẻ quá mà hàng VIP ông ấy ko biết dùng hì hì
->

Cũ 27-03-2013, 01:46 PM
gmsg gmsg đang online
Senior Member

hjx.. mới chia tay pé X6 vì xài quá chán HDH gì ma không co ứng dụng gì nhiều hết lại sạc pin liên tục nữa chứ hjx..
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị