Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > Dòng Symbian S60 > Ứng dụng
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 18-04-2013, 10:17 AM
tungthanh999 tungthanh999 đang online
Senior Member

Mặc định Merriam-Webster.Từ điển phát âm Cho N-Gage

Không biết đã có ai làm bài này chưa nhưng mình xài lâu lắm rồi, từ khi theo nghiệp làm nghề đt kia, hướng dẫn bên gamevn hơn 1 năm òi đấy... !
http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=352588
Bây giờ post lại vì có nhiều người cần phát âm quá...Nhất là những em nhỏ đang còn đi học, dùng cái này học thay cho headway cũng được...
Trước khi mình viết vài này mình xin cảm ơn hai bạn Dương Trung và nguyenthao78 ở *********. Nhưng ở thiên long bây giờ link vô tác dụng rồi, còn link hiện tại này hoạt động tốt, được upload bởi nguyenthao78 mà mình xin được. Còn bài viết duợc thanhdh biên soạn lại theo kinh nghiệm bản thân xài được. Mong anh em tham gia ủng hộ.
Phần mềm ở đây là :
Merriam-Webster Collegiate dictionary
3230, 3650, 7650, 3660, 6260, 6600, 6620, 6630, 6670, 6680, 6681, 7610, N70,N -Gage QD, N-Gage; SonyEricsson P800, P900, P910; Panasonic X800, Siemens SX1
Hỉnh ảnh:
Phần mềm bao gồm 3 file. File .Sis là file từ điển dùng để cài trên Magager. Thứ hai là file phát âm nặng 38MB. Thứ ba là file data, dữ liệu cho từ điển.
1. Đầu tiên tả cả 3 file về máy:
File Phát Âm
File Data
Còn file .sis down file bên dưới.
2. Cài đặt: chạy file Merriam-Webster-S60 tại Manager. SAu khi install xong. Chép hai file phát âm và data trên vào thẻ nhớ. Kế đến, bạn có thể dùng đầu đọc thẻ nhớ hay xài SeleQ hoặc FExplore để vào thẻ chép file như sau.
Vào thẻ nhớ :
E:/System/Apps/tìm file Slovoedweb và đổi tên lại thành SlovoEdDictsWeb. Nhưng lưu ý một điều, khi đổi tên phải để tên đúng như vậy nhé, từ chữ in hoa lẫn chữ thường.
Sau dó chép hai file phát âm và data vào thẻ như sau:
E:/System/Apps/SlovoEdDictsWeb/đưa hai file đó vào đây
Kế đến. Thoát ra ngoài, bạn sẽ thấy icon biểu tượng của phần mềm sẽ mất đi. Nhưng yên tâm hãy chạy lại (install) file đó thêm một lần nữa từ manager. Sau đó công việc của bạn đã hoàn thành, bạn có thể tra từ điển và cho nó phát âm từ chương trình này.
Những từ thể phát âm là nhưng file có từ hai âm tiết trở lên. Và bên cạnh những từ đó có hình cái loa như hình chụp.
Chúc các bạn thành công.
thanhdh
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
vungtau vungtau đang online
Senior Member

hay quá.Thanks bác nhiều.Có cái này thì khỏi cần mua kim từ điển nữa
->

daloc daloc đang online
Senior Member

nói chung là cũng được ! nhưng nặng máy lắm ! các bạn nếu thích phát âm tiếng anh thì dung phần mêm takl E ! phần mềm này đọc đc tất cả tiếng anh trên màn hình ! có gì nó đọc đó ! cái này thì tốt cho bạn nào học ngoại ngữ ! biết kết hợp và sử dụng thì kim từ điển ko là gì cả[-(
->

thanhtancom thanhtancom đang online
Senior Member

talks E là phần mềm gì vậy bác vokhanhyen.Bác share cho anh em đi.Em chỉ có phần mềm talk s60.Cài vô QD bị lỗi,ko chạy được,rõ chán
->

thanh-hoa-co thanh-hoa-co đang online
Senior Member

mình nói rõ rnagf rồi mà ! phần mềm có tác dụng đọc hết nhưng chữ tiếng anh có trên màn minh ! bất kể mình làm gì ,vào ứng dụng nào nó đọc hết ! giống như những người mù có người đọc chữ cho ý ! hiểu ko ? nếu thích mình sẽ việt hóa phần mềm cho các bạn dễ sử dụng:-j
->

nghikhangmy nghikhangmy đang online
Senior Member

thế bác việt hóa luôn đi cho nhanh ,cái phần talk của N gage em ko hi vọng nhiều lắm
->

gobinhminh gobinhminh đang online
Senior Member

Việt hóa mà không có Data tiếng Việt thì dùng luôn tiếng Anh cho xong (nâng cao ngoại ngữo:-) ). Vì ứng dụng này nó toàn đọc English thôi. Tiếng Việt là nó mù luôn[-(
Down tất cả 3part nhé. rồi cài đặt 3 files theo thứ tự #1 tới #3
->

davidminhtang davidminhtang đang online
Senior Member

thanks bác nhiều.Em cũng thấy chẳng cần thiết phải việt hóa làm gì.Đọc English cho nó quen mà cách dùng nó thế nào vây bác?
->

bich_pham bich_pham đang online
Senior Member

Tặng bạn thêm phần mềm này nữa, nó dùng để phát âm rất hay, hỗ trợ một số từ điển như m dict và phần mềm trên...
Down thì nhiều mà ko thấy ai thankds cả ! thật ko có ý thức !:|
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị