Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > Dòng Symbian S80 - S90 > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 15-04-2013, 01:47 PM
viet.nk viet.nk đang online
Senior Member

Mặc định Lỗi chữ "vuông vuông" trong Mobi reader?

Cho mình hỏi 1 câu ngoài lề nhé! Mình cài phần mềm Mobi reader, sau đó copy mấy chuyện đuôi .prc để đọc(vì không phải truyện nào cũng là định dạng .rgo) nhưng chữ bị lỗi(chữ có dấu biến thành hình vuông tất). Đọc các bài hướng dẫn mình làm theo là tạo: C(E):\system\fonts rồi copy font Tahoma.ttf trong máy tính vào đó. Đúng là khi làm theo thì toàn bộ font chữ trong điện thoại của mình có thay đổi theo font Tahoma.ttf đã copy vào, nhưng khi mở các truyện đuôi .prc bằng Mobi reader thì vẫn dặt 1 loạt các hình vuông, nghĩa là vẫn không thể đọc được.
Sau đó có bạn trả lời giúp mình:
"Rất đơn giản tui đã làm thành công sau 5 phút mò mẵm.(áp dụng cho thằng prc đọc trên mobi vd: của tui là N6260 chạy ngon lành)
B1: trên mobi nếu chưa có thì tạo folder c:\system\font
B2: trên mobi nếu chưa có thì tạo folder e:\system\font
B3: trên PC vào copy font c:\windows\fonts\arial.tff vào 2 folder vừa tạo ở B1 và B2.
B4: restart mobi."
Mình cũng làm theo và kết quả là chữ vẫn bị "vuông vuông", thử làm đi làm lại, cài đi cài lại Mobi reader mà không được. Chán quá, máy minh là N6600, bạn nào biết cách khắc phục giúp mình với?
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
thienanfurniture thienanfurniture đang online
Senior Member

Chép font có đuôi là *.gdr chứ không phải là *.ttf nhé bạn .6600 thì xài font này,chép vào C/sys/fonts (có chữ s nhé) rồi restart máy lại là ok.
->

chenfounder chenfounder đang online
Senior Member

sao mình k copy dược
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị