Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > MUA BÁN - QUẢNG CÁO - THỊ TRƯỜNG > Khu Vực Quảng cáo
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 20-03-2015, 03:18 PM
cucogai12 cucogai12 đang online
Senior Member

Mặc định Răng bị vẩu do đâu và liệu pháp khắc phục thế nào?

Xin chào các bác sĩ Thẩm mỹ viện Kangnam. Tôi là Ngọc Thủy, 26 tuổi, hiện tôi đang sinh sống tại tỉnh thành Hồ Chí Minh. Tôi có một băn khoăn rất mong được các bác sĩ tham mưu giúp tôi, đó là răng tôi bị hô. Tôi không biết vì sao tôi lại bị hô như vậy vì các anh chị của tôi đều không bị giống tôi. Tôi muốn bác sĩ trả lời giúp tôi nguyên nhân răng bị hô do đâu và khắc phục thế nào tình trạng này? Mong bác sĩ hồi âm sớm!

>> Răng hô là gì

>> Chỉnh răng hô

>> Cách chữa răng hô

Bạn Ngọc Thủy thân mến!

Cảm ơn bạn đã quan hoài và gửi câu hỏi về chuyên mục tham mưu của Thẩm mỹ viện Kangnam. Về thắc mắc của bạn, chúng tôi xin được trả lời như sau:

Với trường hợp răng hô như của bạn có thể do những duyên cớ chính như hô do răng, hô do hàm hoặc hô do cả răng và hàm. Hô răng có thể do di truyền hoặc tác động cơ học từ nếp mút tay lúc nhỏ của bạn hay do cộc.

Để khắc phục tình trạng hô răng sẽ tùy vào từng duyên cớ mà bác sĩ sẽ lựa chọn phương pháp khắc phục hợp nhất. Nếu hô do răng thì niềng răng sẽ mang lại hiệu quả tối ưu. Nếu hô do hàm thì bạn cần phải phẫu thuật, còn hô do cả răng và hàm thì cần phối kết hợp giữa niềng răng và phẫu thuật mới mang lại hiệu quả.

Để tiến hành chỉnh hàm hô bằng phẫu thuật, các bác sĩ sẽ tiến hành gây mê toàn thân. Sau đó, bác sĩ sẽ nhổ răng số 4 hoặc số 5 ở hai bên để tạo khoảng trống. Qua khoảng trống này, các bác sĩ sẽ thực hiện một đường cắt phẫu thuật đi qua hai khe răng nhổ dọc trên cung xương hàm. Tùy từng trường hợp cụ thể mà bác sĩ sẽ đẩy lùi hay tịnh tiến xương hàm về sau hay ra trước với chừng độ hợp lý.

Với kỹ thuật chỉnh hàm hô hiện đại, thẩm mỹ viện Kangnam đã thực hiện điều trị thành công cho rất nhiều khách hàng và được số đông khách hàng bằng lòng. Với các thiết bị máy móc hiện đại cùng đội ngũ bác sĩ chuyên khoa hàm mặt sẽ thực hiện phẫu thuật cho bạn một cách chóng vánh, chính xác và đảm bào an toàn. Sau phẫu thuật bạn sẽ được săn sóc đặc biệt bởi đội ngũ săn sóc viên của thẩm mỹ viện Kangnam, giúp bạn chóng vánh lành thương và có được vẻ đẹp thiên nhiên nhất.

Nếu còn bất cứ băn khoăn hay thắc mắc gì về dịch vụ, bạn có thể đến trực tiếp TMV Kangnam hoặc gọi đến số: 1900 6466 của thẩm mỹ viện để được trả lời.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị