Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 06-05-2013, 09:54 AM
nvtrieu nvtrieu đang online
Senior Member

Mặc định IP4 Lock BB 1.59 bị lỗi khó chịu khi thoại

Máy mình sau khi jb thường hay bị tình trạng khi thoại thì tiếng ng gọi có tiếng rè lớn, giống như nghe radio mà dò sóng chưa tới vậy, khi bị tình trạng đó thì mình nói chuyện ngta sẽ ko nghe mình nói jì. Thực hiện hard reset 1 hoặc vài lần thì tình trạng đó chấm dứt, sau đó vài ngày lại xảy ra tình trạng trên khi mình reboot máy hay respring. 1 tuần mình bị khoảng vài lần, có khi hên thì không bị. Lỗi này gây nhiều khó khăn cho mình, khi có ai gọi tới là rất khó xử. Phải lật đật Power Off và chạy tìm đt bàn để gọi lại rất mất công. Mình thử restore các phiên bản Custom 4.3.3 sau đó active = sim nhà mạng.

Sau đó thực hiện hard reset và cắm sạc full 100%, sáng hôm sau thì bị tình trạng đó. pin chỉ còn khoảng 83%. Sau đó phải hard reset vài lần thì hết, mình sử dụng Sim Viettel nên hay gọi 900 để kiểm tra thoại xem có bị lỗi đó hay ko. Nghe tiếng tổng đài tự động trả lời mà âm thanh không đều, lúc bt lúc ré lên là bit đã bị. Lại phải hard reset.
Các app mình thường cài đặt từ Cydia: sbsetting (đã bao gồm activator), tidy spring (xsellize), lockdown pro (xsellize), data deposit, app sync (xsellize).

Ai bit lỗi này vui lòng reply lại cho mình, lỗi này làm mình đau đầu ghê. Thanks........!
P/S: máy vẫn sử dụng tốt mọi chức năng: ghi âm, voice chat, quay camera, nghe nhạc.... đều bình thường.
Tình trạng trên chỉ bị khi thực hiện cuộc gọi thoại, mình đã thử test với nhìu SIM với các nhà mạng khác nhau nhưng vẫn ko khắc phục đc.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
anphafurniture anphafurniture đang online
Senior Member

không ai xem giúp mình sao
->

thanhquy thanhquy đang online
Senior Member

Download sn0wbreeze bản mới nhất về, tự tạo cho mình FW custom và restore, cách tạo thế nào thì vào google tìm nhé. Hoặc tìm hiểu phiên bản nào của IP4 có bb 1.59 mà xuống thử xem (lưu ý phải có shsh nhé). Nếu không được thì có lẽ do phần cứng có vấn đề.
->

caohoa caohoa đang online
Senior Member

bạn restore lại máy ko cài thêm gì dùng thử 1 thời gian xem thế nào nếu vẫn bị thì kiểm tra phần cứng
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị