Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > MUA BÁN - QUẢNG CÁO - THỊ TRƯỜNG > Khu Vực Quảng cáo
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 19-05-2015, 10:55 AM
cucogai12 cucogai12 đang online
Senior Member

Mặc định Mũi to nên lựa chọn giải pháp sửa mũi nào?

Chào thầy thuốc, em là Huyền Chi, em xin biểu thị sơ qua về mũi của mình: Mũi của em cũng không thấp lắm nhưng nhìn hơi to, nó không chỉ xấu ngoài mặt mà còn ảnh hưởng đến tài vận. bởi thế nên lần này em quyết định đi sửa mũi nhưng với tình trạng mũi to của em thì không biết nên chọn lọc phương pháp sửa mũi nào được ạ? Mong nhận được câu đáp của thầy thuốc. Xin cảm ơn thầy thuốc!

>> Sửa mũi có đau không

>> Sua mui bao nhieu tien

>> Giá sửa mũi hàn quốc

Bạn Huyền Chi thân mến!

Cảm ơn bạn đã quan tâm và gửi câu hỏi mũi to nên chọn lọc phương pháp sửa mũi nào đến chuyên mục tư vấn của Thẩm mỹ viện Kangnam. Về thắc mắc của bạn, chúng tôi xin được giải đáp như sau:

Theo quan niệm của người Việt Nam, một chiếc mũi đẹp phải có sự hài hòa và cân đối với khuôn mặt. Cụ thể, chiều dài của chiếc mũi phải bằng 1/3 chiều dài của khuôn mặt, sóng mũi phải cao khoảng 9 - 11mm. Chóp mũi phải tròn trĩnh, không quá nhỏ, không quá to và nhọn. Hai cánh mũi cũng là điều rất quan trọng, phải thon gọn và lỗ mũi nhỏ vừa. Ngoài ra, mũi phải có độ cong thiên nhiên từ sống mũi đến đầu mũi. Đây cũng là tiêu chuẩn được các chuyên gia thẩm mỹ đánh giá là chiếc mũi đẹp, hiệp với khuôn mặt của người Việt.

Mũi to nên chọn lọc phương pháp sửa mũi nào? hiện, với sự phát triển vượt bậc của công nghệ thẩm mỹ thì những nhược điểm về chiếc mũi như của bạn Huyền Chi đều có thể được khắc phục. Tuy nhiên, sửa mũi to bè lại là loại giải phẫu khó. giải phẫu này đòi hỏi thầy thuốc phải có nhiều kinh nghiệm và phải có dụng cụ chuyên dùng cho giải phẫu mũi. Trước khi giải phẫu sửa mũi to, thầy thuốc sẽ phải tư vấn và khám xem căn do nào làm cho mũi to. Khi xác định được căn do làm cho mũi to thì việc giải phẫu sẽ đạt kết quả tốt nhất.

Các căn do làm cho mũi to có thể kể đến như: Xương mũi to, bè hoặc bị gồ, đầu mũi to (do sụn mũi, mô mềm đầu mũi to), cánh mũi to... Từ những căn do này, thầy thuốc sẽ xác định việc giải phẫu để chỉnh sửa mũi to và bè như sau:

- Trường hợp mũi có xương mũi to, bè hoặc bị gồ: Nếu xương mũi to, bè thì thầy thuốc sẽ dùng phương pháp hạ xương mũi. Nếu xương mũi bị gồ, thầy thuốc sẽ mài làm thẳng phần xương gồ.

- Trường hợp đầu mũi to: Trong trường hợp này, thầy thuốc sẽ dùng phương pháp xử lý sụn đầu mũi để thu gọn đầu mũi.

- Trường hợp cánh mũi to: Đối với trường hợp này, thầy thuốc sẽ thu gọn cánh mũi làm cho cánh mũi hiệp với cấu trúc mũi.

Vì bạn Huyền Chi chưa nói rõ cụ thể về trường hợp của mình nên chúng tôi chưa thể chỉ định phương pháp sửa mũi to cụ thể. nên, mời bạn xếp đặt thời kì đến trực tiếp địa chỉ Thẩm mỹ viện Kangnam để được các thầy thuốc và chuyên gia của Thẩm mỹ viện Kangnam tư vấn cụ thể.

Ngoài ra, nếu còn bất cứ băn khoăn gì về trường hợp mũi to của mình, bạn nên gọi điện đến số: 1900 6466 để được các thầy thuốc và chuyên gia Kangnam giải đáp.

Chúc bạn sớm sở hữu dáng mũi như ý!
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị