Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > CÁC THIẾT BỊ DÀNH CHO KỸ THUẬT > Thiết bị - Box - Dongle
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 10-06-2012, 10:01 PM
seclhanoi seclhanoi đang online
Senior Member

Mặc định Sách hướng dẫn sử dụng UFS tiếng việt

Mấy anh em ơi em là thành viên mới gia nhập vào diễn đàn cũng chưa lâu và cũng mới bước vào nghề do đó còn một số câu hỏi cơ bản mong mấy anh em giúp đỡ:
1.Khi Flash đt SS có file *.ogm,vậy cho hỏi file đó để làm gì và không flash có sao không?(em chưa có điều kiện thử nhưng muốn hỏi)
2.Chức năng làm sạch trong UFS có làm mất vùng PM không(theo tài lệu thì làm mất)như vậy nó có làm mất luôn số imei không?.Giả sử một máy NOKIA bị mất số imei ta giải quyết bằng cách nào? có phải ta sẽ flash file PM cho nó không hay phải thay UEM?
Tôi có bản việt hóa hướng dẫn sử dụng Tonaldo sắp hoàn thành tôi sẽ tặng anh em trong nay mai trong chính trang này.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
vuong_it vuong_it đang online
Senior Member

1. máy samsung thì có 2 file là AXF và OGM khi flash nên flash 2 file nó mới đồng bộ. Có 1 số máy thì flash AXF máy vẫn hoạt động như có thể nó sẽ điên điên.
2. Xóa PM là vùng chứ nhiều thông tin quan trọng cho máy nokia như kênh sóng, thông tin công suất phát...Lỡ xóa thì hko6ng sao chỉ chép lại thôi chẳng có gì nghiêm trọng.
3. máy mất IMEI thì thay nguyên 1 cặp UEm hoặc là gửi file vậy thôi.
->

dwengvn dwengvn đang online
Senior Member

Cảm ơn anh nhiều.nhưng em chưa hiểu từ "gởi file" ở đây anh nói là sao,có phải nhờ một dịch vụ nào đó không?
->

ctycblsbinhan ctycblsbinhan đang online
Senior Member

là thông qua phương tiện internet này gửi yêu cầu của mình đến nhà cung cấp như nokia chẳng hạn (yêu cầu là họ gửi cho mình file chứa số imei mình cần dứơi dạng .rpl trùng với số imei mà chú Flash của máy bạn đang mang thì nó mới đồng bộ khi đó imei sẽ không bị ????????????? và làm việc bình thường )vì khi bạn read uem thì chỉ đc file dạng .ask nên kg write vào uem đc.Tất nhiên mình muốn gì thì cũng phải mất phí chứ.Bạn tự tìm hiểu tiếp nha
->

Cũ 10-06-2012, 10:02 PM
lamnguyenvn lamnguyenvn đang online
Senior Member

:?: Các anh em cho em hỏi một câu nữa là nếu ta thay UEM mới thì bản thân nó có imei chưa?
1.Nếu có thì nó không giống với imei cũ,ta giải quyết bằng theo cách :
-Kệ nó?
-Thay đổi lại cho giống với máy bằng cách nào?
2.Nếu không có thì ta nạp bằng cách nào?Tại sao lúc thay mới này ta nạp được mà mà lúc mất ta phải gởi file?
Nỗi lòng này biết ngỏ cùng ai?
->

thanhtinctm thanhtinctm đang online
Senior Member

vầy nha:
Về bản thân con UEM là con chíp trong đó nó có 1 vùng nhớ nhỏ nhỏ lưu 1 số thông tin đặc biệt để tính số IMEI.
Vùng nhớ này được phép ghi đúng 1 lần sau đó không sử được gọi là vùng OTM (one time memory).
Do đó nếu khi bạn thay con mới tinh có nghĩa là vùng OTM chưa có gì thì được phép ghi số IMEI vô nên ghi được. Sau khi đã ghi rồi vô phương sửa.
Vì vậy nếu con UEM nào đã ghi 1 lần rồi thì chỉ còn nước gửi thông tin qua bên hãng để người ta tính ra chuỗi IMEI tương ứng trên flash và mình ghi vô flash.
Nếu bạn thay con UEm đã có số rồi thì không thể kệ được vì chúng ta không thể nào tính được vùng IMEI trên flash và vùng OTm phù hợp nhau và nếu nó không phù hợp thì sẽ bị IMEI ???????????????? và máy không chạy do đó phải read thông tin trogn UEM gửi qua server cho nó tính --> file RPL. Bây giờ nạp RPL vô trong flash thế là xong.
->

alyvnam alyvnam đang online
Senior Member

Rất cảm ơn anh nhưng em có một thắc mắc nữa là:
Tại sao mấy cái box UFS,Tool samsung cho phép ta thay đổi được số imei của máy?Nó thay đổi bằng cách nào?
->

kieusvl kieusvl đang online
Senior Member

Em đã việt hóa xong hướng dẫn sử dụng UFS mà úp lên hoài không được anh em cho tôi Email tôi gởi cho rồi up lên cho mọi người
Anh em nào có X430tv.sre up lên cho em xin luôn nhé!
->

ptscdn ptscdn đang online
Senior Member

Các anh trả lời giúp cho em vài câu hỏi nhé:
1.Em dùng UFS-3 khi chạy một số phần mềm tải từ Thiênlong nó báo "string calculator" thì tìm cái này ở đâu.
2.Nokia 7250! có chạy được phần mềm 6220 không nếu chạy được thì phải thay con nào?
3.A800 bị khóa máy chỉ nhận mỗi SIM trêm máy nó,flash lại cũng không nhận SIM khác?
Bản việt hóa sử dụng uf-3 em đã gởi mail cho anh Thiên Long rồi và sẽ up lên đây.
->

marinehubvn marinehubvn đang online
Senior Member

Chao may anh.
Bac lap co gui cho em 2 chương trình tele port pro và hỗ trợ tăng tốc đownload tuy nhiên mấy cái này là các software cho máy tính do đó em hổng có upload lên đây.
Box UFS hay Griffin dau co sua được IMEi đâu?
Active string hay là cái gì anh???
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị