Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > Dòng Symbian UIQ / UIQ 3rd
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 22-04-2013, 10:31 AM
thachbich thachbich đang online
Senior Member

Mặc định Tiếng việt cho moto A925

Chào các bác!
Mấy hôm trước em có đọc được 1 bài(em quên mất tên tác giả :-S) có nói rằng A925 bản REL có đuôi là C hoặc J thì không nên cài Font Cobe vậy cho em hỏi tại sao và nếu cài thì máy có việc gì không? nếu cài được các bác post lên cho em với. tối nay em tìm lại bài đó mà không được/
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Cũ 22-04-2013, 10:31 AM
sevencorp sevencorp đang online
Senior Member

Máy bạn là Moto A92x với bản firmware tiếng Trung, bạn phải flash firmware lên đã. Khi bạn up lên xong thì mới cài font Kobe để hiển thị tiếng Việt được, và lúc đó tiếng Việt sẽ ngon lành, kể cả trên PDF+ 1.67 nữa. Mà có mỗi vấn đề tiếng Việt bạn hỏi nhiều quá, flash firmware đi. Bác Hoàng đã giới thiệu chi tiết cách chạy firmware rồi, bạn thử làm xem sao. Diễn đàn này đã có nhiều thành viên chạy được firmware mới theo hướng dẫn rồi đó. Chúc thành công!
->

Cũ 22-04-2013, 10:32 AM
johnhuynh426 johnhuynh426 đang online
Senior Member

em đã thử đủ kiểu rồi , tạo resouce , font rồi gì gì đó , cài cả font kobe rồi mà máy em nó cứ bảo phải cài flatform cho sony ericsson p9xx gì gì đó .hic hic, em đang xài A 925 ,bản rel mới nhất ,riêng mỗi cái font thì bất lực
->

esthao esthao đang online
Senior Member

Bạn không chịu tìm gì cả, đã có ở đây rồi mà

Bạn chỉ cần cài kobe font và kobe config thôi, không được tạo folder resouce hay font nhé
->

ctykimtan ctykimtan đang online
Senior Member

hì hì, hôm đó em hỏi bác hoàng ,xong mày mò 1 lúc nó báo cái kobe.config không install được ,em phải vào C tick bỏ read only đi rồi xóa nó mới thành công .Giờ chạy tiếng việt ngon rồi :hug::hug::hug:
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị