Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Äiện thoại di Ä‘á»™ng Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
NgÆ°á»i đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin Ä‘iện thoại di Ä‘á»™ng Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÃ’ CHÆ I - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 11:24 AM
saigon3mega saigon3mega đang online
Senior Member

Mặc định Có cái thắc mắc mong a e giải thích vá»›i

E có 1 thèng bạn nó có thể unlock all vesion iphone all bb bằng code cái này nghe hơi lạ lạ nhưng nó active sim nhà mạng xong mua code để unlock . e thấy có thể các a e đang đắp chiếu có thể unlock kiểu này. với lại củng mún nghiên cứu và rất thắc mắc chuyện này mong a e nào có kinh nghiệm vỠchuyện này chia sẻ cho e với. chứ nó làm đc thì e nghỉ vấn đỠnày có thể nhìu a e củng có thể làm đc. mong a e chia sẻ cho e hết thắc mắc.
->

CHUYÊN MỤC ÄƯỢC TÀI TRỢ BỞI
ctymaythanhdat ctymaythanhdat đang online
Senior Member

Äã activate bằng sim nhà mạng được thì cần gì unlock nữa hả bạn?
Còn vấn đỠmua code gì gì đó để unlock thì mình chưa bao giỠnghe qua và đảm bảo là bịp bợm.
->

nhodt nhodt đang online
Senior Member

bạn của bạn là ai? có làm qua bao giá» chÆ°a? làm ở đâu? bạn nói cho gõ hÆ¡n Ä‘i... nói vậy không ai biết gì đâu? mà hiện tại bb 05.12.01 là chÆ°a unlock Ä‘c? má»i ngÆ°á»i Ä‘ang chỠđợi tool unlock nè! nếu có tin tức gì thì diá»…n đàn sẽ thông báo mà.bạn lo gì...hihi.
->

dungnguyen dungnguyen đang online
Senior Member

bạn của bạn là ai? bạn của bạn có cá»­a hàng không vậy? nếu có bạn có thể cho mình biết gõ địa chỉ hay số phone của bạn của bạn không vậy ?nếu bạn của bạn mà unlock bằng code Ä‘c thì bjo cá»­a hàng đó giàu to.còn theo thông tin mà mình biết là hiện tại bb 05.12.01 là chÆ°a unlock Ä‘c? má»i ngÆ°á»i Ä‘ang chỠđợi tool unlock nè! nếu có tin tức gì thì diá»…n đàn sẽ thông báo mà.bạn lo gì...:022:
->

cangttt cangttt đang online
Senior Member

K pai mấy bạn k hỉu ý mình rùi, thé này nhé giả sử mình dùng 1 máy 3gs frimware 3.1.3 bb 5.12 nhé mình active sim at&t xong mình jb bằng sp nhé. modem frimware k unlock dc đúng k? nhưng nó lại lấy ime đó nó hack ac bên kia mua code từ nhà mạng sài các sim khác bt. mình củng nghỉ nhìu rùi tại sao viettel 3.1.3 modem 5.12 mà sài bt mình pair hỉu cơ chế nó khoá mạng như thế nào chứ
->

hoanghaicap hoanghaicap đang online
Senior Member

nghe hÆ¡i lạ nhÆ° thế nghÄ©a là kiểu trả thêm tiá»n để lên QT giống Viettel làm.
NhÆ°ng khổ má»™t ná»—i, nếu trả thêm tiá»n để lên QT giống Viettel thì tại sao không làm ngay từ trc, lại còn phải đợi JB xong lấy imel, imel thì thiếu gì cách tìm mà k cần phải JB.
Hơn nữa câu đỠbạn nói mình hơi nghi vấn
Hack acc ... ::032: acc gì. và code, code gì :032:
Cẩn thận gặp phải lừa đảo bạn ơi :12:
->

vthaichau vthaichau đang online
Senior Member

iphone không giống như các phone khác (nokia, samsung) mà có thể mua code cho IMEI của máy rồi sau đó bấm unlock code vào máy.
Nhà mạng cung cấp có thể làm việc này nhÆ°ng há» sẽ Ä‘Æ°a những chi tiết cho Apple và apple sẽ unlock từ server. Khi cắm máy vào itunes thì Apple server sẽ gởi token qua mạng và update máy ngay lúc đó. NgÆ°á»i dùng không có bấm code gì hết. Tât cả unlock + activation Ä‘á»u làm qua itunes.
->

duythangco duythangco đang online
Senior Member

Bác Dtude nói đúng rồi đó bạn.
Mình xin bổ sung thêm danh sách các nhà mạng cho phép unlock chuyển máy từ Lock sang World (có thể gá»i là vậy): http://support.apple.com/kb/HT1937 (chú ý cá»™t "Carrier offers authorized unlocking")
Tất nhiên máy nhà mạng nào thì sẽ được nhà mạng đó unlock, còn chuyện máy của nhà mạng khác (ví dụ: Softbank) mà đem tới Viettel làm theo mình nghĩ chắc là ko được rồi hehe
->

scansiapacific scansiapacific đang online
Senior Member

Bài này có 1 số chi tiết:

http://www.gsm.vn/forum/main/threads...ctory-Unlocked
->

tongyu_vn tongyu_vn đang online
Senior Member

E nói thế này nhé thèng đó nó chỉ cần lấy ime của máy mình thui. xong nó làm cái j thì e k hỉu ná»­a nhÆ°ng mấy bác k tin bấm iphone mình sẻ hiện thế này *3001#12345#* mấy bác bấm MM info con Serving PLMN sẻ thấy code đó. nó làm ăn nên nó chỉ giải thích thế e củng k mún há»i nó mún lên đây a e cho e bít thắc mắc thui
->

CHUYÊN MỤC ÄƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị