Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 10:40 AM
lcsvn lcsvn đang online
Senior Member

Mặc định iPhone 3GS chạy firmware 3.1, bootrom cũ, chưa JB lần nào, cần chỉ cách JB + unlock

Vâng e cảm ơn anh Dtube nhé nó là iPhone "vàng" có phải là do máy vẫn có BB là 04.26.08 và máy được sản xuất trước tuần 40.E nói vậy có đúng ko anh ?
ah nhân tiện đây anh Dtube cho e xin lỗi trước nhé vì e có câu hỏi này muốn hỏi anh.Bạn em có con máy hiện đang chay FW 3.1 va sx trước tuần 40 nó nhờ e giải mã cho mà em muốn JB cái máy đó thì em dùng redsn0w 0.9.2/0.9.3 để JB có được ko anh hay là phải updete lên 3.1.2 rồi JB anh ? anh cho e y kiến nhé
Ah mà anh Dtube ơi nếu mà mình nhìn vào IMEI của máy thì có thể biết được là máy được sản xuất vào thời điểm nào ko anh ? thanks anh nhiều nhé
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
thanhthangfurniture thanhthangfurniture đang online
Senior Member

Đúng vậy, và đông thời cái LLB bị pnwned rồi nên có thể restore 1 lần mà không cần shsh và có thể dùng custom fw.

không được em, muốn dùng redsn0w 0.9.2/0.9.3 thì phải chỉnh lại cái build manifest, cái này mất công lắm.
Sao mà update lên 3.1.2 được ? không có shsh làm sao mà update.
hum.... để anh nghỉ xem có cách jaibreak 3.1 không.
Phone có shsh gì không ?

không được.
->

seclhanoi seclhanoi đang online
Senior Member

Vâng e cảm ơn anh, máy đó là máy mới mua nên ko có SHSH anh ah cái đó có thể JB bằng blackra1n nhưng mà JB bằng cái này thì bị lỗi youtube... nên e ko muốn làm JB bằng redsn0w tốt hơn e muốn hỏi ý kiến của anh mong anh chỉ giúp em nên làm thế nào cho an toàn.
Ah mà cái máy "vàng" đó co "cái LLB bị pnwned rồi nên có thể restore 1 lần mà không cần shsh" anh giải thích rõ cái này cho e được ko e hơi gà nên ko hiểu chỗ này cảm ơn anh nhiều nhé.
->

tvptrading tvptrading đang online
Senior Member

Ua mà tại sao chỉ được restore 1 lần vậy anh Dtube?****
Blackra1n cái máy đó dâu có được đâu vì muốn blackra1n phải đang ở 3.1.2 mà...
Ủa vậy máy đó chưa bao giờ pwned hả?****
->

tanlienthuan tanlienthuan đang online
Senior Member

vâng e chưa dám làm gì đợi anh cho ý kiến thì e mới làm anh cho e ý kiến để JB và Unlock cái 32GB FW3.1 này nhé tại ko có SHSH nên e ko dám manh động vào lúc này anh ạ.
Còn việc tại sao được restore 1 lần mà ko cần SHSH thì e ko biết mong anh và các MOD giải thích giúp e nhé
->

thanh-hoa-co thanh-hoa-co đang online
Senior Member

@-hic_hic-,

Em có iphone 3GS, chạy fw 3.1, chưa bao giờ jailbreak đúng không ? Em phải chắc chắn là bootrom cũ nhé !!!

Nếu muốn jailbreak máy đó thì chắc ăn nhất là phải dùng máy Mac và sử dụng pwnagetool 3.1.5.
Khi dùng pwnagetool 3.1.5 thì em chọn firmware 3.1.2 gốc để nó tạo custom firmware.
Đến bước cuối cùng thì pwnagetool sẽ hỏi máy có jailbreak chưa, lúc đó trả lời NO.
Sau khi trả lời NO thì phải làm đúng 100% như pwnagetool hướng dẫn để nó dùng usb exploit để jailbreak và pwned LLB.

chú ý: anh em đọc bài này không thể bắt chước làm kiểu này nhé nếu không hiểu rõ. Đây là trường hợp dành riêng cho máy của -hic_hic-.

ps: -hic_hic- / anh chuyển câu hỏi của em ra 1 topic riêng. Để chung với bài của vitieubao294 làm loãng và lộn xộn quá.
->

vuthuycoltd vuthuycoltd đang online
Senior Member

em nghĩ restore 1 lần mà k cần SHSH mà anh Dtube nói là restore FW zin 3.1.2 vào và chịu lên BB
đối với 3gs mà k có SHSH thì k update lên dc 3.1.2 hả anh
hic thiếu hiểu biết quá? mong anh giúp cho hiểu thêm
->

viethanltd viethanltd đang online
Senior Member

Máy dưới 40 week, chưa hề JB có thể nhờ đến Pwnagetool. e thấy hơi lạ chút. Theo e biết thì LLB có trong fw 2.0 hoặc cao hơn, Nếu máy chưa bao giờ JB thì LLB cũng chưa bao giờ được pwn , restore 1 lần của anh em chưa rõ, nhưng câu này thì?****?
->

amytlai amytlai đang online
Senior Member

pwnagetool lúc nào cũng jaibreak được em - đây là bí mật :027:
em nghỉ xem, tại sao máy chạy 3.1.2, chưa hề jb, lại jailbreak bằng redsn0w được ?. nếu dùng redsn0w được thì cũng phải dùng pwnagetool đươc chứ.

câu đố của anh and đã có trả lời / nhắc đến 1 lần rồi ... nhưng ai cũng mải mê chơi trò "mì ăn liền" không thèm để ý.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị