Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Ứng dụng iPhone
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 25-04-2013, 10:02 AM
vnntechnet vnntechnet đang online
Senior Member

Mặc định iPhone - Chép film, nhạc, hình phải làm sao ?

em là lính mới tò te, mới lụm được cây IP về, gian nan lắm các bro ạ, IP của em bản 1.1.1, download iTune về cắm vô xong nó tự động Up len 1.1.4, em lay hoay mãi mới unlock được (nhờ bài của dtube, thank bro nay nhìu nhé) nhưng bi giờ đến phần chép dữ liệu (nhạc, hình, phim...) vào IP thì em chịu ((đã down iTune về cài vô PC, syn được ròi, nhưng nắm DATA thả vào kô được(), vậy bro nào biết chỉ giúp em phần này nhé, em kiếm trong diễn đàn mà ko thấy bro nào chỉ hết, hix, em nghĩ có rất nhiều newbie mới xài IP như em cũng ko bít, rất mong các bro trên GSM chỉ giáo dùm em phần này, em xin Thank các bro 1000 cái =D>=D>=D>...
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Cũ 25-04-2013, 10:03 AM
dtcom_garment dtcom_garment đang online
Senior Member

mấy bro ơi, cho em hỏi thêm tí nhé, sao lúc mới lum về cái IP của em có nhìu nhạc, phim & hình lắm, nhung sau khi syn với PC qua iTune nó mất đâu hết trơn rồi, hix(((, em làm sai chô nào mà mất hết vậy ? mấy bro chỉ giúp em với(((...
->

vthaichau vthaichau đang online
Senior Member

Tại itune của bạn chưa có nhạc hay film gì hết, khi sync nó sync theo cái itune ở nhà ==> trắng bóc là fải
->

minhanh.co minhanh.co đang online
Senior Member

bạn trước hết phải add nhạc vào itunes phim cũng vậy (chỉ chấp nhận định dạng mp4), hình thì phải add qua tab photo trong device > your iphone.... xong rồi bạn ấn sync sẽ ok thôi , cứ từ từ làm bạn à . Khó nhất qua rồi :P
->

nganhavn nganhavn đang online
Senior Member

vậy àh ? như vậy thật bất tiện nhỉ, vậy lỡ em đem IP qua máy nhà bạn chép nhạc cho nó, cắm vô máy nó là ko được hả ? có cách nào chép nhạc dễ dàng hơn nữa kô ? tại lúc trước xài O2 nên quen ròi, muốn gì cứ gỡ thẻ chép vô là ok, giò xài như vầy bất tiện quá, chắc vọc xong rồi tiễn em nó lên đường lun quá, hix
->

ttpgomynghe ttpgomynghe đang online
Senior Member

Thì iPhone bắt buộc phải vậy rồi bạn à. Trong trường hợp bạn cắm iPhone vào 1 máy tính khác thì cũng phải cài iTunes. Mà nếu bạn Sync giữa hai máy tính khác nhau thì khi nghe nhạc trên iPhone thì bạn phải cài thêm Swaptunes nữa nhé.
Vấn đề bạn hỏi mình cũng đã có bài viết tại :
iPhone - Một số câu hỏi của người mới dùng
->

chinh186 chinh186 đang online
Senior Member

xài máy này nó vậy bạn à , thêm nữa bạn có thể dùng iphone pc suilt để chép nhạc vào cũng được .dùng cái này sẽ ko bị mất nhạc
->

tuxuong51a tuxuong51a đang online
Senior Member

lên 20 bài cái để gửi link được nè ! ^_^
->

nhathoang nhathoang đang online
Senior Member

tks 2 bro nhiều=D>, hôm nay IP của e lại có tình trạng như vầy: syn Ringtone vào thì lúc đầu thì trong IP của em có, cài làm nhạc chuông được luôn, nhưng sau khi syn với PC lần thứ 2 rút ra thì mất hết =((, mặc dù cắm Syn vô thì xem trên iTune trong máy vẵn còn, syn đi syn lại trong máy vẫn kô có, sao kì vậy ??? bro nào bít chỉ giúp em cái em đội ơn, chứ mò hoài kô ra như vầy chắc em cắn lưỡi chít
->

psh psh đang online
Senior Member

Bạn cài Swaptunes chưa ?

Source : iphone.handheld.com.vn

Trước mình cũng Sync từ 2 máy đấy nhưng sau vài lần mắc căn bệnh như trên nên rút kinh nghiệm, 1 máy cho chắc.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị