Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 06-05-2013, 09:36 AM
viet.nk viet.nk đang online
Senior Member

Mặc định Unlock phần cứng Iphone 3G 3.1.3

Chào các bạn,
Mình thấy anh em post những bài giải đáp thắc mắc của anh em trên diễn đàn rất nhiệt tình. Nên minh nhờ ae tư vấn giúp mình về chuyện unlock phần cứng Iphone 3G. Mình đang băn khoăn là Iphone của mình lúc trước mua nhầm bản lock convert sang world nên up lên 3.1.3, hiện tại chỉ có thể Jailbreak chưa thể unlock, các bạn cho mình hỏi nếu mình unlock phần cứng thì sau này Iphone của mình có gặp vấn đề gì về việc update firmware mới không, hay có lỗi gì không.

Và cũng mong anh em tư vấn cửa hàng nào uy tín và có kinh nghiệm để mình có thể an tâm khi unlock phần cứng. Mong ae có thể giúp mình trong vấn đề này.

Thanks & Br

P/S: Mình cũng đọc nhiều bài post trên diễn đàn nói là unlock phần cưng hay gặp nhiều lỗi. Nhưng thực tế thế nào mình không rõ.
->

Cũ 06-05-2013, 09:36 AM
hpco hpco đang online
Senior Member

Thứ nhất bạn unlock bằng phần cứng là bạn đã bung máy ra => kô còn zin như lúc xuất xưởng.
Thứ 2. khi unlock bằng phần cứng, chỉ với 2 câu hỏi. "Chẳng may anh ta làm hư 1 mối hàng nào đó của mình thì sao? Unlock bằng phần cứng có chắc là nó sẽ kô luộc đồ của bạn kô?" (trong khi bạn hoàn toàn mù tịt về phần cứng của nó).
Thứ 3, việc bạn bung máy ra lúc lắp lại có khi nó lại kô khít như ban đầu nữa.
Thứ 4, nó có thể sẽ gặp nhiều lỗi kỹ thuật hơn. Tốt nhất là cứ chờ để unlock bằng phần mềm sẽ ổn định hơn. Đừng vì cái dại mà tiêu đời đt gần 10chai của mình
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị