Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT MÁY ĐIỆN THOẠI > THẢO LUẬN VỀ CÔNG NGHỆ CDMA
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 30-05-2012, 10:48 PM
thaloga thaloga đang online
Senior Member

Mặc định Giúp mình về GPRS

Thep mình được biết thì đăng kí GPRS thì máy phải có cấu hình và Sim phải được kích hoạt GPRS. Mình xài N5220 Xpress music và sim của mình là mạng mobifone(090 chứ không phải 0122). hồi trước mình có đọc một số hướng dẫn cài đặt GPRS trên một số Web thì người ta chỉ là lên trang nokia.com rồi qua tab support đăng kí, sau đó thì từ Nokia.com gửi mình về cấu hình(trước đó trên Web cung cấp mã pin để nhận cấu hình) là Gprs-web và sau đó lên trang chủ mobifone.com.vn đăng kí kích hoạt GPRS cho sim(hoặc kích hoạt tài khoản qua tin nhắn) như vậy là có thể xài được, ở cấu hình GPRS-WEB này mình có thể dùng các phần mềm như Opera, Ola,.. Nhưng vấn đề xảy ra khi mình khôi phục cài đặt góc máy lại thì cấu hình Gprs-web đã mất, mình phải lên trang nokia.com để tìm lại mục support để đăng kí lại nhưng không có thấy mục đó nữa nên mình phải qua trang mobifone.com.vn đăng kí GPRS lại, khi đăng kí cấu hình bên trang mobifone.cm.vn thì trang mobifone gửi lại cho mình cấu hình GPRS-WAP, với cấu hình này mình không sử dụng opera hay bất cứ phần mềm nào liên quan đến GPRS nữa, ở sim 0122 thì sim này có cung cấp sẵn cấu hình Wap-mms-Gprs cấu hình này có thể dùng được opera, ola, .. vậy bây giờ mình phải dung cấu hình gì để sử dụng được Opera,ola,.. xin các bạn giúp đở!? cảm ơn rất nhiều
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị