Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > Dòng hệ điều hành Linux
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 06-06-2012, 11:15 AM
haithanhakatonbo haithanhakatonbo đang online
Senior Member

Mặc định Ai muốn có font tiếng việt cho 3250 thì vô đây!

ác bạn nào muốn có font tiếng việt cho 3250 hoặc những máy s60 3rd thật là đơn giản các bạn chỉ cần làm theo mình. mình đã text trên 2 con 3250 chạy rất tốt, việc bạn làm cũng thật đơn giản, bạn chỉ cần làm theo những bước sau:
1) kết nối với máy tính bằng đầu đọc thẻ ( bạn phải kết nối vơi pc thì mới chép 2 file này vô được resource, vì làm ở trên dt bạn không thể chép file vô thư mục này được, vì dòng 3rd có chế độ bảo vệ bạn không thể chép được khi không kết nối với pc)
2) chép 2 file này rùi giải nén sau đó chép vào thư mục E/resource/fonts
3)khởi động máy lại là ok
(lưu ý : bạn phải dùng pm quản lý file thì mới thấy được mục resource, ví dụ như pm xplore, fxplore...những phần mềm này trên diễn đàn có rất nhiều. nếu thấy text ok thì thank nhé:mrgreen::mrgreen:
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
vietgazprom vietgazprom đang online
Senior Member

đây là file còn lại
->

huynh.vinh.quang huynh.vinh.quang đang online
Senior Member

Nhiều người tải rùi mà chẳng cho mình ý kiến gì hết, tải rùi đi luôn àh. Mình mới cài thử font mới này rất đẹp, đọc tiếng việt thì khỏi chê, font chữ không lớn như hai font trên,nói chung là ok, có đủ màu đậm nhạt luôn, mình đã test trên N73me và 3250mx và rất ok. mình up file lên không được ,thôi thì nếu các pác nào quan tâm về font và muốn thay đổi font cho thằng s60v3 thì vô đây link này đọc bài của bạn ajiang và dowdload về làm nhé.cách làm cũng như trên. Nếu pác nào test được thì thanks mình một fát cho sướng nhé :mrgreen:http://www.thienlong.org/forumvn/showthread.php?t=57572
->

anhthaiscg anhthaiscg đang online
Senior Member

thanks! font đọc tiếng việt khá chuẩn đấy!
->

chinh186 chinh186 đang online
Senior Member

Bạn ơi,mình dùng N91,sao trong file resource mình ko thấy file font nhỉ.Nếu mình tải về rùi giải nén = PC,sau đó bắn bluetooth vào điện thoại thì như vậy có được k???:roll:
->

vuong_it vuong_it đang online
Senior Member

Nếu bạn mở mục resource mà không có file fonts thì bạn phải tạo file fonts và chép font của bạn vô!làm xong rùi khởi động máy lại.
Còn như bạn nói chép vào pc bắn qua bluetooth thì bạn không thể chép file font này vô được, vì s60v3 có chế độ bảo vệ trên máy bạn không thể chép hoặc xoá nó nếu bạn không kết nối với pc.Nếu có gì thắc mắc thì bạn cứ post hỏi mình sẽ giúp bạn về vấn đề font này. chúc vui :roll:
->

davidminhtang davidminhtang đang online
Senior Member

Uhm,đúng rồi đấy bạn,mình k chép vào được và cũng k tạo được file fonts trong Resource,hjx.Nhưng mà mình cũng hay kết nối đt với PC qua phần mềm PC Suite ấy,mặc dù để chế đọ hiện file ẩn nhưng k hiểu sao cũng k thấy file Resource,k biết tại sao bạn nhỉ???
->

daloc daloc đang online
Senior Member

Có lẽ máy của bạn đã bị virus ăn rùi.Mình thường kết nối với máy tính bằng đầu đọc thẻ nhớ,nên không rõ lắm, Bạn nên dùng đầu đọc thẻ làm thì dễ hơn, hiện nay đầu đọc thẻ bán rất rẻ chỉ có khoảng 70 trục ngàn là bạn có một cái đầu đọc được 52 loại thẻ đó.
->

gonguyenhuu gonguyenhuu đang online
Senior Member

Trời ơi,mình dùng N91 mà bạn,làm sao có thẻ nhớ chứ :neutral:chán thật,thế bạn biết phần mềm diệt virut nào hay k???
->

cuongkinhbas cuongkinhbas đang online
Senior Member

Xin lỗi mình wên là bạn dùng N91, mình chỉ mới test trên con N73 và 3250. Bạn đã vào tools/folder options/view/show hidden.... vẫn không hiện mục rescouce lên àh. Nếu như vậy có lẽ PC của bạn bị virus ăn rùi. Nếu không hiện thư mục rescouce lên thì mình không biết cách chỉ bạn như thế nào nữa. bạn nên tìm phần mềm symantec antivirus về diệt thử máy bạn coi. pc mình đang dùng phần mềm này diệt rất mạnh có thể diệt được virus trojan cứng đầu đó.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị